Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทองแดงทำบล็อกน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทองแดงทำบล็อกน้ำ

คือผมอยากทำบล็อกน้ำเองอะครับผมเลยอยากถามว่า
    ท่านใดพอจะทราบว่าจะสามารถหาที่ซื้อแผ่นทองแดงได้ที่ไหนบ้าง
    เอาแบบที่มันเป็นเศษเล็กๆก็ได้นะ หรือท่านใดที่เคยทำเองท่านใช้ทองแดงอะไรมาทำอะ..อยากรู้มากๆ

รบกวนหน่อยนะครับ

ดันหน่อย

Comment

วงเวียน 22 หลายท่านในนี้ไปซื้อที่นั่นกันเยอะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แล้วเอามาเชื่อมทองแดงด้วยอะไรหรือคับ หรือไปเชือมแก๊สที่ร้าน

Comment

อยู่แถวไหนครับเนี่ย
            สะพานเหลือง บรรทัดทอง ก้อมี
            แถวสมุทรปราการ ก้อ เทพารักษ์ บางพลีซิตี้
            ไม่ก้อ สามแยกสำโรงตัดเทพารักษ์

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              แล้วเอามาเชื่อมทองแดงด้วยอะไรหรือคับ หรือไปเชือมแก๊สที่ร้าน
              ไม่ได้เชื่อมครับ ผมกะว่าจะเอาเป็นแผ่นมาตัดแล้วก็ใช้แผ่นอคิลิค(เขียนผินเปล่าไม่รู้)ปิดที่ด้านบนอะ

Comment

ลองใช้ Sink เล็กๆที่ดูท่าทางน้ำจะวิ่งดีดูก่อนก็น่าจะได้นะครับ จะได้ไม่ต้องตัดแปะยิบยับอ่ะครับ

อันนี้ผมลองทำเล่นนานแล้วอ่ะครับ ก็ค่อนข้าง Work แต่มันเสียวๆตอนติดกลัวมันไม่แน่นเอา
                Attached Files

Comment

สุดยอดครับ...เอาไปห้าดาว

Comment

เจ้าเหมียวมันไม่ถูกใจรึเปล่าครับ ก็โอเคนะครับ น่าจะเวิร์ค

Comment

ปัญหาที่ผมเจอมาน่ะคับ

1. ทองแดงบ้านเราเกรดมันไม่ค่อยดร
                      2. ถ้าเอากรึ่ง ความหนาแน่นของ มวล จะน้อย ทำให้ คุณภาพน้อยลง
                      3. พอทำเสร็จราคาเท่าสำเน็จรูปเลย เอิ๊กกกกกกกกกก

Comment

โอเดียนครับที่ซื้อ มีหมดทุกขนาด ละ ความหนาเเน่น มีทั้งเหล็ก ทองเเดง อลูมิเนียม ขายเป็นกิโล + ขนาด เคยไปซื้อมา
                        มันมีหลาย เกรด เเล้วก็เเบบขัดหน้าเเล้ว กับเเบบ มาดิบๆ

Comment

สู้ๆครับ ^^ เอาใจช่วย

Comment

ตกลงหาได้เเล้วหรือยังคับ

Comment

ไม่ใช่คนกรุง

Originally posted by Jaiyen View Post
                              โอเดียนครับที่ซื้อ มีหมดทุกขนาด ละ ความหนาเเน่น มีทั้งเหล็ก ทองเเดง อลูมิเนียม ขายเป็นกิโล + ขนาด เคยไปซื้อมา
                              มันมีหลาย เกรด เเล้วก็เเบบขัดหน้าเเล้ว กับเเบบ มาดิบๆ
                              พอดีผมไม่ใช่คนกรุงอะ แต่พอจะเข้าไปหาซื้อได้ ไม่ทราบว่า โอเดียน มันอยู่แถวไหนหรอครับจะได้ไปถูก

บ้านนอกจริงๆเรา...

Comment

Working...
                              X