Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้บ้างครับ J.I.Bจะมาเปิดที่ภูเก็ตเมื่อไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้บ้างครับ J.I.Bจะมาเปิดที่ภูเก็ตเมื่อไหร่

ใครรู้บ้างครับ J.I.Bจะมาเปิดที่ภูเก็ตเมื่อไหร่ครับ พอดีอยู่ภูเก็ต หาซื้อคอมไม่ได้เลยอ่า

มีแต่คอโล๊ะทิ้ง pentium 4 เพียบ

ลองสอบถามไปดูครับ

Comment

ภูเก็ตไม่ทราบ แต่สุราษเปิดแล้ว
      ร้านขายส่งที่นั้นไปเปิดเย่อะเลย
      JIB WBC Advice ฯลฯ
      เล่นเอาร้านที่ขายอยู่ก่อนๆ เจ็บกันเป็นแถวๆ

Comment

ผมอยู่ภูเก็ตคับ คิดว่าคงอีกนานอะ จะซื้อไรตอนนี้สั่งเว็บเอาคับถ้าไม่เร่งด่วนจริงๆ สู้ราคาไม่ไหวอะเหอๆ ผมซื้อชุดใหม่

ราคากรุงเทพ ภูเก็ต
        x2 4200+ 2400 3000
        MSI K9A2-CF 3800 -
        kingston 800 1*2 1700 2400

ส่วนต่างกันหลายอยู่คับ ประหยัดไปตั้ง1300 ได้ซิ้งดีๆมาได้อีกตั้งตัวนึง หุหุ

Comment

เวลาเจ้านี้ลงประกาศในนิตยสารแล้วก็ไม่เคยเกินสองเดือนนะนี่ก็ลงประกาศมาเดือนนึงล่ะ

มีนาน่าจะได้เห็น แต่ว่าทำใจเรื่องราคาหน่อยก็ดี ยังไงก็น่าจะแพงกว่าชาวบ้านชาวช่องจังหวัดอื่น

อย่าลืม "ที่นี่ภูเก็ต" ยังไงก็แพง 2 - 500 คือราคาที่เกินมาจากที่เราเห็นในเน็ต

ที่ขายถูกเท่าที่สำรวจมาก็มีอยู่ 2 ที่ ที่ผมพอจะรับได้

1. ร้านที่อยู่ในซุปเปอร์ชิป(แต่การแน่ะนำไม่มี วางขายไปตามมีตามเกิดแต่ก็ถูกกว่าหลายที่)
          2. ร้านคอมที่อยู่ตรงหัวสะพานที่สามกองติดร้านหนังสือ (ไม่ขูดมาก พูดดี แน่ะนำหมด ยินดีสั่งของให้)
          เจ้าของร้านจะท้วมๆพูดจาดี แม้งานยุ่งก็ยังสละเวลามาพูดด้วย

ปล. 29 กพ - 3 มีค งานคอมที่บิ๊กซีนะ ไปเดินเล่นกันอาจจะได้ของแต่งกระจุ๊กกาจิ๊กถูกๆ

แต่อย่าคาดหวังว่าจะเจออะไรที่อยากเจอในงานคอมภูเก็ต เพราะผมไปเดินมันทุกงานที่จัด

แต่กลายเป็น " มหกรรมโน๊ตบุค " ไปซะทุกงาน เหอๆ

Comment

แล้วที่ภูเก็ตนี่จะซื้อคอมที่ร้านไหนดีล่ะนี่ อยู่ภูเก็ตเหมือนกัน ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ
            แล้วร้านคอมที่อยู่ตรงหัวสะพานที่สามกองเนี่ยมันชื่อร้านไรล่ะคับ

Comment

Working...
            X