Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ปัญหาเรื่องอุ่นๆของs42ยังไงดีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ปัญหาเรื่องอุ่นๆของs42ยังไงดีคะ

ก่อนอื่นสวัสดีทุกๆคนค่ะ เพิ่งสมัครเข้ามาเป็นสมัครชิกครั้งแรก

เพิ่งซื้อได้เมื่อวานค่ะ ได้พารุ่นพี่ไปซื้อด้วยแล้วเค้าก็พาเดินดูหลายๆยี่ห้อ ซึ่งตนเองได้ศึกษาจากเวบนี้มาอยู่แล้วก็ชอบอยู่หลายรุ่น รวมทั้งเจ้่าเบนคิว(ลายสวยดีค่ะ+หน้าจอสีสวย)
    +รุ่นพี่เค้าแนะนำรุ่นนี้มาอีก หุหุ เลยตกลงปลงใจกะเจ้าS42 ......
    หมดไป40900บาท ตัวเบาเลย~~~

วันนี้ได้ใช้งานแล้วรู้สึกว่ามันอุ่นๆตรงข้อมือ ควรปรับอะไรให้อุณหภูมิลดลงดีค่ะหรือต้องไปซื้อฐานรองที่ติดพัดลมมาคะ(ที่อุ่นสงสัยใช้งานs42หนัก...ก็คนมันเห่อนิ)
    ปกติก็พอเล่นgameบ้างแต่ไม่เยอะ ทำโปรแกรมพวกMATLAB Solidworkซะมากกว่า ทำโปรเจคจบค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ
    ปล.หลังจากที่ใช้งานไปแล้ว เพิ่งพอใจมากกก พบว่าให้9เต็ม10ค่ะ

ยินดีกับnotebook ใหม่ ราคาดี สเปคเทพด้วยครับ ดูจากการใช้งานแล้วไม่น่ามีปัญหาอะไรมากครับ ต้องเข้าใจว่าบอดี้ของs41/42 มันเป็นโลหะ ซึ่งจะนำความร้อนได้ดี ทำให้เวลาใช้งานความร้อนที่เกิดขึ้นด้านในถ่ายเทมาสู้บอดี้โลหะครับ ทำให้เรารู้สึกอุ่นถึงร้อนได้เลยถ้าเราไม่ได้เล่นห้องแอร์หรือมีพัดลมระบายความร้อน แต่ไม่ต้องกังวลเพียงมีลมพัดมาเบาๆความร้อนก็จะถูกถ่ายเทไปง่ายเช่นกัน แต่ที่สำคัญด้านในนี้ซิครับ ไม่ร้อน แน่นอน HDD ไม่เคยเกิน 42-44 เลยในการใช้งานทั่วไป วิธีง่ายๆก็หาพัดลมระบายมาใช้ก็จะช่วยได้ครับ
    ปล ไม่มีเครื่องไหนไม่ร้อน ยกเว้นเครื่องที่ยังไม่เปิดครับ

Comment

ผมว่ามันปกตินะครับ
      มันอุ่นทุกตัวอยู่แล้ว
      ทุกยี่ห้อทุกรุ่น^^

Comment

Originally posted by mandarin View Post
        ก่อนอื่นสวัสดีทุกๆคนค่ะ เพิ่งสมัครเข้ามาเป็นสมัครชิกครั้งแรก

เพิ่งซื้อได้เมื่อวานค่ะ ได้พารุ่นพี่ไปซื้อด้วยแล้วเค้าก็พาเดินดูหลายๆยี่ห้อ ซึ่งตนเองได้ศึกษาจากเวบนี้มาอยู่แล้วก็ชอบอยู่หลายรุ่น รวมทั้งเจ้่าเบนคิว(ลายสวยดีค่ะ+หน้าจอสีสวย)
        +รุ่นพี่เค้าแนะนำรุ่นนี้มาอีก หุหุ เลยตกลงปลงใจกะเจ้าS42 ......
        หมดไป40900บาท ตัวเบาเลย~~~

วันนี้ได้ใช้งานแล้วรู้สึกว่ามันอุ่นๆตรงข้อมือ ควรปรับอะไรให้อุณหภูมิลดลงดีค่ะหรือต้องไปซื้อฐานรองที่ติดพัดลมมาคะ(ที่อุ่นสงสัยใช้งานs42หนัก...ก็คนมันเห่อนิ)
        ปกติก็พอเล่นgameบ้างแต่ไม่เยอะ ทำโปรแกรมพวกMATLAB Solidworkซะมากกว่า ทำโปรเจคจบค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ
        ปล.หลังจากที่ใช้งานไปแล้ว เพิ่งพอใจมากกก พบว่าให้9เต็ม10ค่ะ

แนะนำให้เปลี่ยนเป็นออนบอดคับเย็นลงมากเลยในกรณีไม่ได้เล่นเกม ดูหนัง หรือทำงานกราฟิก

กดfn+f10

Comment

คุณ จขกท ครับใช้ไปอีกสักระยะแล้วลองมา ริวิว ให้ฟังหน่อยได้มั้ยครับ สนใจรุ่นนี้อยู่พอดี ว่ามีข้อดีข้อเสียโดยรวมยังไงบ้าง

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็น

Comment

เอาอะไรรองข้างใต้ครับ.. ช่วยได้บ้าง
              แต่ยังไงซะ พวกBodyโลหะมันจะส่งผ่านความร้อนมายังผู้ใช้ด้วย ทำเป็นHeaterเคลื่อนที่ได้เลย

Comment

lenovo thinkpad x200 อุณหภูมิคีย์บอร์ด+ที่วางมือ ไม่เกิน29องศานะครับ ร้อนไม่ร้อน การออกแบบทางวิศวกรรมช่วยได้

Comment

แล้วระบบเสียงเป็นยังไงบ้างครับ คุณเจ้าของกระทู้

เปิดดังๆแล้วเสียงแตกมั้ยครับ

Comment

Working...
                  X