Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Ram ร้อนใจม๊ากๆๆๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Ram ร้อนใจม๊ากๆๆๆๆๆๆ

ผมเพิ่งซื้อแรมมา 2 ตัว DDR 400 - 512 MB 8X หรือ 8ชิพนี่อ่ะคับ ปรากฎว่ามี ชิพแบบตัวเล็ก 1 อัน<1ชิ้น> อีกอันเป็น ชิพ ตัวใหญ่ ปรากฎว่าทำงานแบบ ดูโอล เจอความจำแค่เพียง 512 MB แต่พอต่อแยก กลับเปง 1 GB บอร์ดผมมี 4 Slot ของเก่ามี 512 อยู่ 2 ตัว อยู่แล้วอ่ะค่บ ต้องทำไงดีให้มานทำงานร่วมกาน หรือไม่ ถ้าใช่เหมือนกานนี่ความจำจะออกมา เปง 1 GB ใช่ไหมคับ ถามอีกอย่างนะคับ ชิพ แบบ ตัวเล็กนี่ ใหม่หรือเก่า กว่าอ่ะคับ เพื่อนบอกว่าถ้าอาการอย่างนี้เค้าไม่ให้เปลี่ยน ต้องบอกว่าพังเพื่อวัดดวง ว่าตัวใหม่ เปง ชิพ เหมือน อีกตัวที่เหลืออยู่ ยังไงก็ช่วยเสนอแนะผมทีนะคับขอบพระคุณมากคับ

ถ้าเพิ่งซื้อวัน สองวันเอาไปเปลี่ยนให้เหมือนกัน จะดีกว่าครับ

ก้ไม่ต้องไปบอกเค้าว่าเสียหรอกครับ บอกเค้าตรง ๆ ไปเลย

ของเพิ่งซื้อ คุยดี ๆ เค้าน่าจะเปลี่ยนให้นะครับ

Comment

Originally posted by tnet View Post
      ถ้าเพิ่งซื้อวัน สองวันเอาไปเปลี่ยนให้เหมือนกัน จะดีกว่าครับ

ก้ไม่ต้องไปบอกเค้าว่าเสียหรอกครับ บอกเค้าตรง ๆ ไปเลย

ของเพิ่งซื้อ คุยดี ๆ เค้าน่าจะเปลี่ยนให้นะครับ

ขอบคุณนะคับ

Comment

ถ้าใช่เหมือนกานนี่ความจำจะออกมา เปง 1 GB ใช่ไหมคับ
        ใช่ครับ จะได้ 512*2 = 1GB

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
          ใช่ครับ จะได้ 512*2 = 1GB
          ขอบคุณมากนะคับ รถเปรี้ยวดีจัง เคยเห็นในทีวี

Comment

Working...
          X