Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไรท์แผ่น DVD9 (DVD-R DL) ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไรท์แผ่น DVD9 (DVD-R DL) ไม่ได้ครับ

ผมใช้ Asus DRW-1814BLT

ไดร์มันรองรับแผ่นนี้อยู่ ผมลองไรท์กับเครื่องอื่นดู (ใช้ Nero เวอร์ชั้นเดียวกัน) ก็ไม่ได้ครับ

ไรท์แผ่น DVD5 ได้อยู่น่ะ ใครรู้บ้างช่วยผมหน่อย
    Attached Files

ลองอัพเฟิร์มแวร์ดูครับ

Comment

ลองไรท์ซัก2xครับ แล้วเวลาไรท์อย่าเิปิดโปรแกรมอื่นหรือเล่นคอมไปด้วย มันมีส่วนเหมือนกันครับ(ผมเป็นนะ คนอื่นผมไม่รู้)

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
        ลองอัพเฟิร์มแวร์ดูครับ
        เคยอัฟแล้วครับ หลายเดือนแล้ว แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่ามีเวอร์ชั่นใหม่ยัง

Comment

Originally posted by ๐ผ่านมาเจอ๐ View Post
          ลองไรท์ซัก2xครับ แล้วเวลาไรท์อย่าเิปิดโปรแกรมอื่นหรือเล่นคอมไปด้วย มันมีส่วนเหมือนกันครับ(ผมเป็นนะ คนอื่นผมไม่รู้)
          ไรท์ได้แต่ 4X ครับ ไม่มีให้เลือก

Comment

ตอนจะไรท์ เลือกเป็น dvd 9 ยังครับ

Comment

หรือไม่ก็ลองหาโปรแกรมอื่นมาไรท์แทนคับ

Comment

ผิดพลาดเกี่ยวกับการปรับเทียบพลังงาน หรือ Power calibration error
                ลองอ่านกระทู้นี้ครับ

- ปัญหาเกี่ยวกับการ Burn แผ่น DVD ครับ : ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
                http://www.pantip.com/tech/basic/top...BA2682431.html

Comment

อัพเฟิร์มแวร์ตัวใหม่แล้วครับ

ยังไม่ได้เลย

Comment

มาดัน ปัญหาเดียวกัน อัพเฟิร์มแวร์ไม่หาย ครับ

Comment

แผ่นที่ใช้ DVD9 (DVD-R DL)
                      ยี่ห้ออะไรครับ

ลองเปลี่ยนยี่ห้อแผ่น ทดสอบเขียนใหม่อีกครั้งครับ

Comment

ASUS DRW-1814BLT 18x DVD Writer (SATA)

การทดสอบจากเวปในต่างประเทศ
                        เขาใช้แผ่นยี่ห้อที่มีชื่อเสียงในการทดสอบครับ

ผมก็อยากให้ลองเปลี่ยนมาใช้ ยี่ห้อพวกนี้ก่อน
                        สัก 1-3 แผ่น อาจจะแพงไปสักหน่อย
                        แต่จะได้ทดลองให้แน่ใจ ว่า ปัญหามันอยู่ที่ไหน

1. เป็นที่ตัว Drive
                        หรือ
                        2. เป็นที่แผ่นไม่เข้ากันกับตัว Drive
                        -------------------------------------------------------

ลองดูยี่ห้อที่เขาใช้ทดสอบ ในเวปต่างประเทศครับ
                        http://www.hardwarezone.com/articles...9&id=2195&pg=7

-------------------------------------------------------

Double Layer DVD Write Tests - Nero Burning Rom 6.6.1.4:

To test the double layer DVD writing performance of the DRW-1814BLT, I used DVD+R DL and DVD-R DL media from Verbatim, RiDATA and Memorex. I created about 8GB of random files and directories on my hard drive and then burned them to our test discs with Nero.

http://www.cdrlabs.com/Reviews/asus-...DVD-Write.html

Comment

Working...
                        X