Announcement

Collapse
No announcement yet.

silent กับ มีพัดลม มันต่างกันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• silent กับ มีพัดลม มันต่างกันยังไง

เรื่องกินไฟ ราคา ความแรง อะไรประมาณนี้อะครับ ผมไม่เคยใช้ silent หรอก แต่ผมว่ามันน่าจะเงียบกว่า ตัวที่มีพัดลมนะ แต่เรื่องอุณหภูมิอันนี้ไม่แน่ใจ ฮีตไปปกับฟิน มันจะดีกว่า พัดลมกับซิงค์ ไหม

อ่ะแน่นอน มันต้องเงียบกว่าสิเพราะมันไม่มีพัดลม แต่เรื่องความร้อนมันก็ร้อนกว่าตัวที่มีพัดลมเป็นธรรมดา
    ผมก็ใช้อยู่ silent เนี่ยก็กะว่าจะให้มันเงียบแต่ที่ไหนได้ต้องเพิ่มพัดลมให้มัน3ตัวดังดีแท้

Comment

ต่างกันตรงที่ มีพัดลม กับ ไม่มีพัดลม แต่รุ่นพวก silent ถ้าท่านสังเกตุ ส่วนมากซิ้งที่มันใส่มาให้ จะดีกว่าซิ้งธรรมดาแล้วถ้านำมาติดพัดลมจะดีกว่า รุ่นที่มีพัดลมธรรมดาคับ งงมั้ย 55 แต่ยังไงรุ่น silent จากที่ผมเคยใช้มามันก้ไม่มีปัญหานะคับ 8500GT เปิดเครื่องมาก้ 59 เลย สูงสุด 72 ก้ใช้ได้ปกติ

Comment

Silent รุ่นดีๆ ต้อง GALACY 9600GT กับ 3870Ultimate เพราะซิ้งค์อย่างดีเลยครับ อยากได้ตัวหลังสุดมาก

Comment

Working...
        X