Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ windows XP home มันเริ่มนับถอยหลัง ให้ Activate แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ windows XP home มันเริ่มนับถอยหลัง ให้ Activate แล้ว

ผมใช้แผ่นแท้ลงครับ windowxp home เคย activate online ไปแล้วครับ แต่จำไม่ได้ว่า ใช้กับ Hardware ตัวไหนบ้างครับ จำไม่ได้เพราะตอนหลังใช้พวก windows ปลอมเยอะครับ ตอนนี้อยากใช้ของแท้ แต่จะโทรไปถามไมโครซอฟ ก็จำไม่ได้ว่า ก่อนนี้ใช้กับ hardware ตัวไหนบ้างครับ ตอนนี้มันเริ่มนับเวลาถอยหลังให้ activate เหลือ 6 วันแล้วครับ ขอทางแก้ไม่ให้มันนับได้ไหมครับ เพราะกลับ ถึงเวลามันจะ lock ไม่ให้เข้า windows ผมจะแย่ครับ เมื่อวันก่อน ลงเสร้จ ลืมแก้วันเวลา เพราะว่า reset biosไว้ เมื่อวาน ไปตั้งวันนี้ใหม่ เลยงานเข้าเลยครับ ดีนะที่ผมเพิ่งลงใหม่เลยไม่มีโปรแกรมอะไรที่สำคัญ
    ขอทางแก้ด้วยนะครับ

ดันครับ

Comment

โทรไปง่ายกว่าไหม เพราะไงๆก็ Activate ได้กว่า 3 ครั้งแน่ๆ

อีกทาง Format ลงเถื่อนง่ายดี

Comment

มีวิธีอื่นไหมครับ

Comment

ผมใช้เจ้านี่นะ

แตกไฟร์มา แล้วดับเบิลคลิกที่ installer.bat กดไปจนเส็ดแล้วรีสต้าต จบ
          Attached Files

Comment

Working...
          X