Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่างนี้ผมผิดมั้ยเนี่ย true เอ้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่างนี้ผมผิดมั้ยเนี่ย true เอ้ย

เรื่องมีอยู่ว่าสมัครขอเบอร์+เน็ต ของ true มาเมื่อต้นปี
    เดือนแรกผ่านไป มีเหตุจำเป็นต้องย้ายที่อยู่กระทันหัน เลยไปทำเรื่องขอย้ายเบอร์+เน็ต ไปอีกที่นึง แจ้งรายละเอียดที่อยู่ครบทุกอย่าง
    เดือนแรกเลยไม่ได้รับบิล เลยต้องขออภัยทรูที่ไม่ได้จ่ายเงินในเดือนแรก

เดือนต่อมาบิลค่าโทรศัพท์มา โอเค จ่ายตามปกติ มียอดค้างมาด้วย แต่เอ่ รอมาครึ่งเดือน บิลเน็ตยังไม่มา แอบคิดจะให้เราเล่นฟรีหรือไง
    ขึ้นเดือน 3 ช่วงต้นเดือน ไม่ค่อยสบายใจ เลยโทรไปถามที่อยู่ที่ส่งบิล เอ้า!! แม่จ้าว ทำไมยังเป็นที่เดิม
    อ่อ ไม่เป็นไร เจ้าหน้าที่บอกว่าให้ส่งสำเนาบัตรประชาชนไป พร้อมเขียนที่อยู่ใหม่และ fax ไปตามที่เค้าให้เบอร์มา
    รุ่งเช้ารีบ fax ไปเลย เพราะเมื่อวานต้องออกไปถ่ายเอกสารก่อน เลยไม่ได้ fax ไป

แล้วเมื่อวานนี้เอง เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งเรื่องให้ไปจ่ายเงินค่าเน็ต อ่ะ เข้าใจว่าค้างจ่ายอยู่ เลยถามเรื่องที่อยู่ไปเลย เอ้า!! แม่เจ้าโว้ย ทำไมที่อยู่ยังเป็นที่เดิมล่ะนี่
    แจ้งไปตั้ง 2 รอบ แต่ทำไมไม่ยอมเปลี่ยนให้ซะทีนี่ ครั้งแรกทำที่ shop เลยนะ ครั้ง 2 ก็ส่งเอกสารไปให้แล้ว

เมื่อวานคุยกับเจ้าหน้าที่เค้าก็แค่ถามเลขบัตรประชาชน แล้วก็เปลี่ยนให้(แล้วไม่ทำแบบนี้ตั้งแต่ตอนแรกจะได้จบไปแล้ว)
    จากนั้นถามแล้วบิลรอบนี้ส่งออกมาหรือยัง เค้าบอกส่งมาแล้ว เพราะตัดยอดทุกวันที่ 18 (เอ้อ ทำเรื่องก่อนหน้านั้นอีก)

เลยบอกไปว่างั้นขอให้ส่งใบแจ้งหนี้มาทางอีเมล์ให้ด้วยนะ เพราะผมจะทำเรื่องจ่ายผ่านอินเตอร์เน็ต
    เค้าบอกทำไมไม่ไปจ่ายที่ shop ล่ะ จะได้จ่ายเงินไปเลย ก็เรื่องของเรื่อง คือผมทำงานอยู่ตลอด ไม่ค่อยมีเวลาว่างไปที่ shop เพื่อจ่ายเงิน
    ผมสะดวกจ่ายผ่านอินเตอร์เน็ตหรือเคาน์เตอร์เซอร์วิชแทนครับ ไม่งั้นจะมีช่องทางพวกนี้ไว้ทำไมเนี่ย

ค่าโทรศัพท์ ค่าน้ำ ค่าไฟฟ้า ผมก็จ่ายไปหมดแล้วของเดือนก่อนๆ บิลมาเมื่อไหร่ รุ่งขึ้นก็จ่ายไปหมด เมื่อเช้าก็เพิ่งจ่ายค่าโทรศัพท์เดือนนี้ไป เพราะบิลมาเมื่อวาน

ไม่ใช่ว่าจะไม่จ่ายเงินนะ เพราะถ้าไม่จ่ายผมก็โดนตัดเน็ตอยู่แล้ว ต่อใหม่ก็เสียเงิน ใครจะยอมเสียล่ะ
    แล้วทีนี้ถ้าจะมาตัดเน็ตแล้ว ถ้าผมต่อใหม่แล้วต้องเสียเงินนะ จะโวยให้ ทำเรื่องไปหลายรอบไม่ตามเรื่อง ไม่ดำเนินการอะไรให้เลยสักอย่าง
    เพราะจะไปจ่ายเคาน์เตอร์เซอร์วิชก็จ่ายไปไม่ได้ ไม่มีบิล จะจ่ายผ่านเน็ตก็ไม่มียอดเงิน เจ้าหน้าที่บอกมา แต่ละคนยอดเงินก็ไม่เหมือกัน
    ก็เลยขอใบแจ้งหนี้มาเป็นหลักฐานหน่อย ว่าต้องจ่ายเท่าไหร่ แม****** ก็ไม่ส่งมา

ขอระบายคลายเครียด อย่าถือสานะครับ
    โอเค ผิดเอง เครียด!!

ครายมีอีเมล์ของทรูมั่ง ต้องติดต่อไปทางไหนครับ หน้าเว็บก็ห่วยแตก ไม่ปรับปรุงซะที
    จะส่งเมล์ไปทวงซะหน่อย จะได้มีหลักฐานเป็นลายลักณ์อักษร คุยโทรศัพท์ก็มีแต่บันทึกเสียง
    ไม่รู้ลบออกไปหรือยัง แล้วก็เป็นของฝ่ายเค้าเองด้วยเด๋วมียึกยัก ครายมีขอหน่อยนะครับ

หัวอกเดียวกัน ฝากของผมด้วยละกัน http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=432167

Comment

ไม่ต้องอะไรมากหรอกคับ
      ผมค้างแค่เดือนเดียว มันยังตัดสัญญาญผมเลย
      เลยโวยกับเจ้าหน้าที่ไปรอบนึง คำตอบที่ได้คือ

"คุณต้องจ่ายอย่างต่ำ 2 เดือนค่ะ ถึงจะใช้งานได้"

แสดดดดดด กุบอกไปว่า กุจ่ายหมดแล้ว ค้างยอดแค่เดือนล่าสุดเดือนเดียว
      แม่งสุดท้ายก็ยังตัด โคดมัวเลยทรู

อีกรอบเบอร์บ้าน โทรมาเตือนว่าจะตัด ไอเราก็กัวว่าจะโดนตัดแล้วเนตก็เล่นด้วยไม่ได้
      ก็เลยรีบไปจ่าย
      สุดท้าย คุณมียอดค้างชำระ 1เดือน จำนวน 107 บาท

แสดดดดด

Comment

Working...
      X