Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคาราโอเกะ (.mp4) ด้วย windows media player แล้วตัดเสียงร้องไม่ได้ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคาราโอเกะ (.mp4) ด้วย windows media player แล้วตัดเสียงร้องไม่ได้ค่ะ

เปิดคาราโอเกะ (.mp4) ด้วย windows media player แล้วตัดเสียงร้องไม่ได้ (แต่เปิดด้วยโปรแกรมอื่นสามารถตัดเสียงได้ เช่น GOM, Nero show time)

พอดีมีไฟล์คาราโอเกะทั้ง .dat .mpeg .mp4 ไฟล์อื่นไม่มีปัญหา มีเพียง .mp4 เท่านั้น ตามรูปเลย

อันนี้ .dat เวลาเปิดด้วย windows media player คลิกขวาเพื่อจะตัดเสียง จะมีให้เลือก Audio channal

แต่อันนี้ .mp4 เวลาเปิดด้วย windows media player คลิกขวาเพื่อจะตัดเสียง แต่ดันไม่มีให้เลือก

ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกหน่อยค่ะ หรือไม่ก็วิธีแปลงไฟล์ .mp4 ไปเป็น .dat ให้เหมือนกันเลย
    แต่ยังต้องเป็นคาราโอเกะเหมือนเดิมนะ เพราะลองแปลงมาหลายครั้งละ เเปลงแล้วดันไม่แยกเสียงก็ไม่ใช่คาราโอเกะอีกต่อไป TT

ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ไม่มีใครตอบเลย

Comment

Working...
    X