Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพคอมเป็นระดับกลางๆ แนะนำตัวไหนบ้าง ราคาเท่าไหร่บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพคอมเป็นระดับกลางๆ แนะนำตัวไหนบ้าง ราคาเท่าไหร่บ้างครับ

พอดีพ่อจะซื้อคอมใหม่เลยกะจะอัพคอมด้วยคน

ของเก่า ผมมี e4600 ram2gb M/B P5KPL

แต่ใจผมอยากเปลี่ยนใหม่หมดเลย เหลือแค่แรมกับ hdd น่ะครับ

ทำงานกราฟฟิก ไม่ได้เล่นเกมอะไรมากมายครับ ในอนาคตคิดไว้ว่าจะเอาไว้เรนเดอเวลาตัดต่อหนังด้วยน่ะครับ พวก e4600 นี่จะขายได้เท่าไหร่หรอครับ ประกันยังเหลืออีกเยอะเลย ใช้ไม่ถึงปี อยากเปลี่ยนเมนบอดด้วยน่ะครับ psu กะจะซื้อ icute650 น่ะครับ หรือควรใช้อันอื่นดีกว่า

ของเก่าจะขายได้ประมาณเท่าไหร่ แล้วจะต้องใช้เงินในการอัพประมาณเท่าไหร่ครับ

หลายคำถามหน่อยนะคับ ต้องขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุนล่วงหน้ามากๆเลยครับ

อันนี้เป็น spec ตัวเก่าน่ะครับ
    Spec ตัวเก่าครับ
    Core2 E4600
    M/B P5KPL
    Ram corsiar value 1gb*2
    VGA gf6800
    Hdd 80*2 500*1 กะจะขาย 80 1 ก้อนแล้วซื้อ 320 เพิ่มน่ะครับ
    PSU delux450 ช่วยแนะนำระหว่าง thermaltake 550w กับ Icute หน่อยนะครับ

Case ผมก็เก่ามากแล้ว เคยอัพมาทีแล้วแต่ไม่ได้เปลี่ยนเคส
    DVD มีแล้ว

งบประมาณ 10k น่ะครับ รวมขายของเก่าแล้ว อาจจะ+-2000

ถ้าไม่รบกวนมากช่วยบอกราคาคร่าวๆของตัวเก่าๆที่ขายได้น่ะครับ
    Last edited by anino22; 15 May 2009, 09:16:11.

ในความคิดผม E4600ก็แรงพอตัวอยู่แล้ว ram2GBก็น่าจะเพียงพอต่อการใช้งาน ส่วนเมนบอร์ดลอง ถ้าเป็นมือ2ดูพวกตะกูล p35รุ่นกลางๆก็ได้ ราคาคงไม่เกิน 3,000 ที่เหลือก็อัพตามความจำเป็น

Comment

M/B ผมามาดูละ เป็นตัว P5KPL

cpu ของผมรู้สึกในบางการใช้งาน ซ้อนๆกันเยอะๆ แล้วมันยังค้างๆอยู่น่ะครับ เลยกะจะเปลี่ยนเป็นพวกe7xxx e8xxx น่ะครับ

Comment

เครื่องผมค้างบ่อยด้วยน่ะครับ ช่วงหลังๆ

ไม่ทราบพี่ๆแนะนำยังไงบ้างครับ อยากเปลี่ยนช่วงที่ยังมีเงินน่ะครับ

Comment

ขอเสป็ึคตัวเก่าโดยละเอียด กับ ขอทราบงบที่วางไว้ด้วยฮะ

Comment

Spec ตัวเก่าครับ
            Core2 E4600
            M/B P5KPL
            Ram corsiar value 1gb*2
            VGA gf6800
            Hdd 80*2 500*1 กะจะขาย 80 1 ก้อนแล้วซื้อ 320 เพิ่มน่ะครับ
            PSU delux450 ช่วยแนะนำระหว่าง thermaltake 550w กับ Icute หน่อยนะครับ

Case ผมก็เก่ามากแล้ว เคยอัพมาทีแล้วแต่ไม่ได้เปลี่ยนเคส
            DVD มีแล้ว

งบประมาณ 10k น่ะครับ รวมขายของเก่าแล้ว อาจจะ+-2000

ถ้าไม่รบกวนมากช่วยบอกราคาคร่าวๆของตัวเก่าๆที่ขายได้น่ะครับ

Comment

ทำงานกราฟฟิก ไม่ได้เล่นเกมอะไรมากมายครับ ในอนาคตคิดไว้ว่าจะเอาไว้เรนเดอเวลาตัดต่อหนังด้วยน่ะครับ

ไม่ลองหา 4 หัว มาเล่นละครับ อิอิ

Comment

เก็บ MB ไว้ครับ ซื้อ Q9550 มา 1ตัวครับ 10300 ไม่ต้อง OC ได้ก็แรงแบบคนละเรื่องแล้วครับ เงินหลาย อับรมให้ครับ 4G ครับ รับรองว่าจบครับ

Comment

ตามพี่ๆด้านบนไปเลยคับ -^^-

ขอโทษนะคับ แนะนำอะไรมากไม่ได้

Comment

สรุปคือผมควรจะไปลงที่ 4 หัว แล้วเพิ่มแรมเป็น 4 gb ใช่รึป่าวครับ
                    VGA ผมค่อนข้างเก่าน่ะคับ แนะนำเป็นตัวไหนดีหรอครับ

จริงๆที่อยากเปลี่ยนมากๆเลยก็เมนบอร์ดน่ะัคับ

Comment

ถ้าลดจากที่ท่านแนะนำจาก Q9550 เป็น Q6600 เวิร์คมั้ยคับ แล้วนอกจากแรมมีแนะนำ VGA ตัวไหนบ้างมั้ยคับ
                      แล้ว M/B ตัวไหนเยี่ยมๆ ใช้ได้ยาวๆบ้างอะคับ

คิดว่าจะได้งบสิ้นเดือนนี้น่ะคับ จะได้วางแผนขายของเก่าไป

Comment

ผมว่างานตัดต่อ ไม่จำเป็นที่ต้องใช้การ์ดจอแรงๆนะฮะ อัดเน้นcpuไปเลยดีกว่า

Comment

Originally posted by anino22 View Post
                          ถ้าลดจากที่ท่านแนะนำจาก Q9550 เป็น Q6600 เวิร์คมั้ยคับ แล้วนอกจากแรมมีแนะนำ VGA ตัวไหนบ้างมั้ยคับ
                          แล้ว M/B ตัวไหนเยี่ยมๆ ใช้ได้ยาวๆบ้างอะคับ

คิดว่าจะได้งบสิ้นเดือนนี้น่ะคับ จะได้วางแผนขายของเก่าไป

มือ 1 ยังหาได้ หรอครับ

แต่ถ้ามือสองก็พอได้เลย อิอิ

Comment

Originally posted by arsenaltae View Post

มือ 1 ยังหาได้ หรอครับ

แต่ถ้ามือสองก็พอได้เลย อิอิ
                            Q6600 นี่ดีรึป่าวคับ เหนเค้าลดสเปกมาใช้จาก Q9550 เยอะเลย ผมไม่ได้ติดตามนานเลยน่ะคับ
                            หรือมีตัวอื่นเวิร์คกว่า

Comment

Originally posted by anino22 View Post
                              Q6600 นี่ดีรึป่าวคับ เหนเค้าลดสเปกมาใช้จาก Q9550 เยอะเลย ผมไม่ได้ติดตามนานเลยน่ะคับ
                              หรือมีตัวอื่นเวิร์คกว่า
                              ของมันหายากอ่ะคับ

เท่าที่ผมเห็นนะ มีแค่Q9550,Q9400 เอง

Comment

Working...
                              X