Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมสงสัยอยู่อย่างครับว่าIDEใช้พร้อมกันกับSATAได้มะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมสงสัยอยู่อย่างครับว่าIDEใช้พร้อมกันกับSATAได้มะ

ผมสงสัยอยู่อย่างครับว่าIDEใช้พร้อมกันกับSATAได้มั้ย พอดีมีตัวเก่าที่ใช้อยู่ทั้งสองลูกเป็นIDEทั้งหมดจะซื้อSATAมาใช้ร่วมกับของเดิมได้ไหมครับ

เท่าที่เคยทำมาได้ครับ ใช้สายแปลง

Comment

อยู่ที่เมนบอร์ดอะคับว่ามีที่เสียบทั้ง2อย่างหรือป่าวหละคับ อย่างของผมที่ใช้อยู่ก็ได้อะคับ บอร์ดผมมีที่เสียบทั้ง2อย่างก็เลยใช้ทั้ง2อย่างแต่ต้องไปเซทในไบออสหน่อยว่าATA+SATA ผมก็ใช้ได้ปรกติละคับ

Comment

ใส่ได้ทั้งสองอย่างอ่ะครับ
        แต่ต้องตั้งค่าที่ Bios ด้วยว่า จะเอา HD ตัวไหนบูตเครื่อง ATA หรือ SATA

Comment

ถ้าเมนบอร์ดมีพอร์ตเสียบ SATA ก็ใช้ได้

Comment

อ้องั้นเดี๋ยวไปซื้อมาใส่เลยมีทั้ง2อย่างครับ

Comment

Working...
            X