Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ProjectB] ทำเครื่องจ่ายไฟทดลองจาก Power Supply

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ProjectB] ทำเครื่องจ่ายไฟทดลองจาก Power Supply

และแล้วมาซะทีกับ Project2 หรือชื่อเต็มๆ ของมันก็คือ [ProjectB]

ตอนนี้ก็เอามาแยกชิ้นกับแยกส่วน เอาตัวกล่องไปพ่นสีม่วง

ตอนนี้ยังไม่มีอะไรอัพเดทนะครับ ทำค้างไว้แค่นอนก่อน

แล้วจะมาต่ออีกที่หลังจาก [ProjectA] เสร็จสมบูรณ์ หรือไม่ก็ทำไปเรื่อยๆ ควบคู่กันครับ

เหยื่อยรายล่าสุด ฮ่าาาาาาาาๆๆๆๆ

และนี้ละครับสาเหตุที่ต้องซื้อ Power Supply ใหม่ เหอะๆ

รายละเอียดข้างตัว Power Supply ถ่ายไว้กันลืม เพราะผมจะลอกออก

ใส้ใน ฝุ่นยึดซะแล้ว

ตัดสายพัดลม มาติดไฟ

เอาตัวกล่องไปพ่นสี ไม่มีสีอะไรเลยนอกจาก... สีม่วงงงงงงง

จะมาต่อเรื่อยๆ ตามอารมณ์และงบประมาณ

--*

จากนั้นก็ตัดสายที่ไม่สำคัญออก

เหลือเท่านี้ละครับที่สำคัญ

เนื้อร้ายที่โดนเฉือน

ได้มาแล้วสวิสต์ 12v 2ตัว

สวิสต์ 12V ดันเป็นไฟแสดงผลซะงั้นครับ แต่ก็ช่างมันเอาไว้ใช้ประโยชน์ที่หลัง

แบบร่างพอร์ตต่างๆ ครับ
    ยังไม่เสร็จ

เจอเครื่องเล่น DVD เก่าๆ มา 1 เครื่อง ในเครื่องมีสิ่งที่ต้องการพอดีเลย

นั้ครับสิ่งที่ต้องการ

จัดการถอดมันออกมา

แล้วก็นี้ครับ ขา 3 พินตัวผู้ จากบอร์ดเก่าๆ

ไปอมรมาได้ 2 อย่างมาสำหรับโปรเจ็คนี้
    คือ กล่องฟิว กับ สายไฟปากเข้
    Last edited by petzaza007; 4 May 2009, 13:21:40.

Comment

จัดการเอาอคิลิคมาเจาะรู

ลอกกระดาษออก

ใส่ชิ้นส่วนต่างๆ

ที่นี้ก็เอาตัวถังมาประกอบ

เตรียมก่อนลองเปิด

ลองเปิด

ผ่านแล้วครับ

ที่นี้ก็หาถ่านรองระหว่างแผ่นอคิลิคกับ Power supply
      Last edited by petzaza007; 16 May 2009, 02:45:27.

Comment

ปิดโปรเจ็คถาวรครับผม

ตอนนี้ผมเอา Power ไปเดินสายใหม่
        ทำเป็น Power Supply ให้เครื่องน้องแล้วนะครับ ขี้เกียจซื้อใหม่

ซึ่งมันจะไปอยู่ในโครงการ Red Zone ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=824751
        Last edited by petzaza007; 26 Apr 2010, 23:34:55.

Comment

Coming Soonsss....

Comment

Coming Soonssss....

Comment

เอ่อ ตอนนี้ยังไม่มีรูปใช่ป่าวครับ รอดูประโยชน์ที่จะได้รับครับ

Comment

Originally posted by YETTAMON3 View Post
                เอ่อ ตอนนี้ยังไม่มีรูปใช่ป่าวครับ รอดูประโยชน์ที่จะได้รับครับ
                มันก็ใช้สำหรับเป็นที่จ่ายไฟสำหรับทดลองต่างๆ

ที่คิดไว้จะให้มีตังหัว Molex 3Pin แล้วก็แบบหนีบสายไฟ ประมาณนี้นะครับ

Comment

รอชมครับ น่าจะเอาไว้ใช้ประโยชน์ได้หลายอย่าง

ตรวจสอบ LED

ตรวจสอบพัดลม

ตรวจสอบได้มากมายเลย

Comment

ผมก็มีอยู่ตัวนึงไว้เวลาลองพัดลม เทสอะไรต่างๆ ไปขอเค้ามาแต่ไมไ่ด้แต่งอะไร *0*

Comment

สีม่วงงงงงงง

Comment

Originally posted by buncha View Post
                        สีม่วงงงงงงง
                        สีเดียวกับการไฟฟ้าส่วนภูมิภาคครับ

Comment

ตกลงเน่าไปยัง

Comment

เห็นตั้งแต่แต่งเคสล่ะ กำลังคิดอยู่ จขกท. จะลงสี psu ด้วยหรือป่าว

แต่ก็ไม่คิดว่าจะเป็นสีม่วง

Comment

Originally posted by joutboo View Post
                              ตกลงเน่าไปยัง
                              อ๋อยังครับ ผมบอกแล้วไงครับ ว่ามันอัพเรื่อยๆ
                              ว่างๆ ก็ทำๆ ไป
                              ตอนนี้ไม่ได้ทำเลย แต่งเคสก่อน
                              ส่วน Project ก็ทำเท่าที่ของพร้อม ตอนนี้ก็หาอุปกรณ์ต่างๆ
                              ยังไม่เน่าครับ

Originally posted by matest_ocz View Post
                              เห็นตั้งแต่แต่งเคสล่ะ กำลังคิดอยู่ จขกท. จะลงสี psu ด้วยหรือป่าว

แต่ก็ไม่คิดว่าจะเป็นสีม่วง
                              ในใจจะเอาสีดำ ครับ
                              แต่งบน้อยใช้สีเหลือไปก่อน

เดียวมีงบจะลงสีใหม่ครับ

Comment

Working...
                              X