Announcement

Collapse
No announcement yet.

การที่hardiskในnotebookมันอุณหภูมิสูงเพราะอะไรครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การที่hardiskในnotebookมันอุณหภูมิสูงเพราะอะไรครับ?

คือhardiskในnotebookผมมันร้อนอ่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร เป็นเพราะตัวnotebookทำให้มันร้อน หรือเป็นเพราะตัวhardiskครับ

ปรกติ HDD มันก็ร้อนอยู่แล้วครับ

และใน NB ส่วนใหญ่ จะมีพื้นที่ในการระบายความร้อนน้อย อุปกรณ์ต่างๆเบียดกันแน่น ทำให้เกิดความร้อนสะสม

ถ้าอยากได้ HDD แบบเย็นๆ คงต้องใช้ตัวที่เป็น Solid Stage แบบที่ Samsung ใช้ (แต่ราคา แสนกว่าๆ)

Comment

มันร้อนเป็นปกติครับ เพราะเนื้อที่ระบายความร้อนมันน้อย อีกอย่างถ้าใช้งานหนักๆอย่างโหลดบิตไรเงี้ย อุณหภูมิกระฉูดครับ

Comment

ป็นเพราะตัวnotebookทำให้มันร้อน หรือเป็นเพราะตัวhardiskครับ

เป็นด้วยกานทั้งคู่ครับ อิอิ

Comment

Working...
        X