Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD ASUS DRW 1814LBT หลังอัพFW.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD ASUS DRW 1814LBT หลังอัพFW.

เนื่องจากเจ้า DRW ของผมมันเกิดไม่อ่านแผ่น DVD ครับ (จากแต่ก่อนมันเคยอ่านได้)

ผมจึงได้เอาเฟริมแวร์ที่ใหม่กว่ามาคับ หลังจากนั้นก็ลองเล่นแผ่นดู

ปรากฏว่ามันเล่นได้ซักแป็ป (ประมาณ 15 วินาที) ก็เกิดอาการค้างครับ

แต่กับแผ่น VCD ไม่มีปัญหานะครับ ไรท์ได้เป็นปกติ ใครพอทราบสาเหตุที่แท้จริงบ้างครับ

หรือว่าจริงๆ แล้ว DVD ของ ASUS มันเลือกที่จะอ่านเป็นบางแผ่นอยู่แล้วครับ

เพราะผมเองกะว่าจะเอาไปเคลมครับ .....

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่จะให้คำตอบที่ดีนะคร๊าฟ

อ๋อ เป็น SATA นะครับ
    Last edited by YOYO-AMD; 13 Feb 2008, 09:31:04.

ซี๊ดไป ไม่มีใครช่วย เง่อ เง่อ เง่อ

Comment

Working...
    X