Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด M2N เป็นไรดูหัยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด M2N เป็นไรดูหัยหน่อยครับ

ปรับไน บอส แล้วมาดู CPU Z มันเท่าเดิม

1.ลองเพิ่มไฟcore 1.370
    2.ตั่ง X 10

มาดู ในCPU Z ไฟ core 1344
    แล้ว จาก X10 มาดู ในCPU Z มันขึ้น X12.5 ได้ไง

งงอย่างแรง

เหมือนกันครับ ผมปรับ จาก x10.5 เหลือ x10 พอบูทใหม่ ในbios ก็เป็น x10 แต่ใน cpuz เป็น 10.5

Comment

อย่าไป oveclock มันเลย m2n ผมใช้อยู่ ลองลาก 4200+ ไปที่ 2640 mhz ใช้งานได้ปกติ แต่เวลาปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ที่ใหร่ แม่งให้กด F1 ตั้งค่าใหม่ทุ้กทีเลย ปัญหาน่าจะมาจาก m/b จ่ายไฟ vcore และ vram ไม่พอเลยลากไม่ค่อยไป ขนาด เซ็ดค่า overclock ใน bios แบบ auto ที่เป็นเปอร์เซ็นต์ มันยังให้กด F1 ทุกครั้งเลยเวลาเปิดเครื่องมันบอกว่า overclock fault ให้ตั้งค่าใหม่ โครตเซ็ง ใครใช้ asrock ไม่ได้ overclock เอามาแลกกับ m2n ของผม เลยจัดไป ไม่ต้องเสียตังค์

Comment

Working...
      X