Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2200 กับ GA-G31M-S2L นี่ถ้าไม่ทำ hard mod(bsel) จะอัด clock ไปได้ไกลเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2200 กับ GA-G31M-S2L นี่ถ้าไม่ทำ hard mod(bsel) จะอัด clock ไปได้ไกลเท่าไหร่ครับ

ถึง 3.5 ไหมครับ อ่อแล้วมันจะร้อนมากไหมครับ
    แล้วถ้าทำ bsel มันจะได้ประมาณไหนครับ
    ไม่อยากทำ bsel อะครับ เดี๋วยมันเคลมไม่ได้อะ

ลองถามคุณ Leim ดูสิครับ

เห็นท่านนั้น เขาทำได้ตั้ง 3.6 แน่ะครับ

แต่ผมว่ายังไงก็ต้องทำBselนะครับ ไม่งั้น ถ้าคิดจะลากจากบัสจาก 200 ไป 400 ผมว่ายากนะครับ สำหรับบอร์ดระดับนี้

Comment

ลองโลด

Comment

แล้วถ้าทำแล้วจะเคลมได้ไหมอะครับ ถ้าเคลมไม่ได้ผมคงไปหาบอร์ดที่ราคาสูงกว่าอะครับ (ไม่ทราบเอาอันไหนดี)

Comment

400 x 10 จัดไป
          ขอให้ประกันจงสถิต

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            400 x 10 จัดไป
            ขอให้ประกันจงสถิต
            ทำตามนี้ tap ชัว

Comment

ผมเคยใช้ P31DS3L ไม่ต้องทำ bsel ครับ ก็ลากได้ 3.6-3.7 ครับ แต่ใช้ไฟเยอะมากครับ

หลังจากเปลี่ยนบอร์ด MSI P35 NEO2 ลากได้ 3.8 ครับ

Last edited by pimmachote; 26 Jun 2008, 20:57:56.

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                ผมเคยใช้ P31DS3L ไม่ต้องทำ bsel ครับ ก็ลากได้ 3.6-3.7 ครับ แต่ใช้ไฟเยอะมากครับ

หลังจากเปลี่ยนบอร์ด MSI P35 NEO2 ลากได้ 3.8 ครับ

แล้วอย่างนี้ต้องใช้ psu กี่วัตต์อะครับ delux 420w ติดเคสนี่คงไม่ไหวใช่ไหมครับ

Comment

ไฟสยองมากครับ

Comment

e2200 กินไฟ จริงๆ ครับ.. ขนาดผมลากไปแค่ 3.4 ยังกินไฟตั้ง 1.5 คิดว่าลากได้อีก ต้องรอเปลียน sink ก่อนแล้วค่อยเอากับมัยไหม

Comment

Working...
                    X