Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้เชี่ยวชาญหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้เชี่ยวชาญหน่อยครับ

เมื่อกี้เพิ่งซื้อ M/B ASROCK รุ่น 4CORE DUAL-SATA2 มา พอประกอบลง CASE แล้วเสียบปลั๊กพัดลมทุกอย่างทำงานทันที..ผมลองไล่ถอดที่ละอย่างก็ไม่หายเลยลองถอด M/B ออกจาก CASE เอามาวางบนกล่องแล้วลองเสียบไฟใหม่..คราวนี้ใช้ได้..แบบนี้เรียกว่า ไฟรั่วจาก M/B ลงกราว์ดได้ป่าวครับ...อาการนี้แก้ยังไง..หรือต้องเคลม M/B อ่ะครับ..ช่วยตอบหน่อยนะครับ..ไม่เคยใช้ M/B ยี่ห้อนี้ซะด้วย...ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบครับ..

ลองใน่แผ่นลองบอร์ดแล้วก็ยางรองน๊อตดูครับถ้ายังลงอีกค่อยว่ากันอีกที อิอิ

Comment

ตามนั้นเลย ชัว

Comment

ลองแล้วครับ..ยังไงก็ไม่ได้...แสดงว่าผมต้องเคลม M/B ใช่ป่าวครับ...เพิ่งซื้อเมื่อตอน 2 ทุ่มเอง..

Comment

ถ้าไม่ได้เอามาให้ผมซ๋อม อิอิ 1000+ 55555555555555555555+

Comment

หาโฟมหรือยางมาแปะตรงขาเคสดูครับ ไม่แน่ใจมั่วนะ แหะๆ

Comment

กลิ่นใหม่ยังไม่จางเลยครับ...เคลมดีกว่า..อิๆ...เสียแต่ค่ารถ...ยังไงก็ขอบคุณนะครับที่เข้ามาช่วยตอบ..

Comment

เป็นเหมือนกัน แก้โดยขันน๊อตแค่สองตัว หายเฉยเลยครับ

Comment

Working...
                X