Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ P5W DH ต่อ RAID 0 บาง ขอถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ P5W DH ต่อ RAID 0 บาง ขอถามหน่อย

คือว่า มีใครใช้ P5W DH ต่อ RAID 0 โดยใช้ hdd 3 ตัว บ้าง ทำได้หรือเปล่า ความเร็ว เพิ่มขึ้นหรือเปล่าครับ ผมลองต่อ แล้ว รู้สึก แปลก ๆ ครับ โดยผมใช้ ช่อง SATA 1 , SATA 3 , SATA 4 3 ช่องนี้ต่อ RAID 0 ไม่ทราบว่าทำถูกหรือเปล่า

ช่วยดูหน่อยครับว่า ความเร็วเท่านี้ มัน น้อยไปหรือ ปกติดีแล้ว

Comment

ของผมต่อ 3 ตัว ช่อง 1 2 3 ได้ประมาณ 200 MB/s accesstime จำไม่ได้แต่เร็วมากๆ คิดว่าต่อถูกแล้วหล่ะครับ มันถึงได้บูตเข้า windows ได้ แต่ของผมใช้ WD raptor ความเร็วเลยอาจจะมากหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Pegazus View Post
        ของผมต่อ 3 ตัว ช่อง 1 2 3 ได้ประมาณ 200 MB/s accesstime จำไม่ได้แต่เร็วมากๆ คิดว่าต่อถูกแล้วหล่ะครับ มันถึงได้บูตเข้า windows ได้ แต่ของผมใช้ WD raptor ความเร็วเลยอาจจะมากหน่อยครับ
        ขอบคุณครับ ทราบเหตุผลที่ boot ช้าเป็นเพราะ ผมเอา HDD 320 ต่อเข้าที่ ช่อง RAID 1 ตรงใกล้ ๆ กับ กราท์ WiFi ของ motherboard ( P5W DH Deluxe ) พอถอดออกเร็วจี๋เลยครับ แต่วัดค่าแล้วก็ยัง ได้เท่าเดิม แต่ Boot เข้า Window เร็วแล้ว

Comment

Working...
        X