Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ

คือผมได้เปลี่ยนมาเล่น amd เสปก athlon x2 4000+ เมนบอร์ด GigaByte GA-M52L-S3 การ์ดจอ spark 256mb gf8500gt ram corsair 1gb *2 bus 667
    ทดลอง overclock เหมือน อัดไม่ขึ้น ผมไม่เก่งเท่าไหร่ ศึกษาในนี้ แต่ผมใช้ซิงค์เดิมตอนนี้ก็เลยไม่คล๊อก ปัญหามันคือ ตอนเล่นเกมส์หนักๆ ที่เจอบ่อยมากคือ guitar hero 3 เล่นไปสักเครื่องจะร้องเตือน อุณภูมิขึ้นสูงต้องปิดเกมส์ อีกอย่างนะครับ รันพรีเมียร์ โปร ตอนเบิร์น ไปได้สักพักเครื่องจะร้อนแล้วก็ร้องเตือน แต่ผมทำเครื่องที่ทำงาน ซีพียูของอินเทล e2160 แรม2gb บอร์ดasus การ์ดจอออนบอร์ด ไม่มีปัญหานี้เลย ไม่มีความร้อนขึ้น ผมเลยสงสัยว่า มันเกิดจากปัญหาอะไร อยากเปลี่ยนบอร์ด หรือว่าต้องซื้อ ซิงค์ซีพียูใหม่ อยากโอเวอร์คล็อกแบบไม่ต้องเยอะมากแต่เสถียรใช้งานได้ปกติ ไม่อยากเปลี่ยนทั้งหมด ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ผมต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง หรือต้องทำอะไรบ้าง ขอบคุณครับผม
    Last edited by doraemondee; 7 Jan 2009, 09:58:35.

ต้อง ถาม ผู้ เชี่ยวชาญ แล้ว จ้า

55+

http://image.ohozaa.com/show.php?id=...94bda9eed4c4f2

Comment

Working...
    X