Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD 20" Wide ใช้การ์ดจอประมาณไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD 20" Wide ใช้การ์ดจอประมาณไหนดีครับ

คือ จะเอามาใช้ ดูหนัง กับ เล่นเกม Online เป็นหลัก ไม่เล่น offline เลย อยากได้การ์ดจอแบบให้ใช้ได้เต็มประสิทธิภาพของจอก็พอน่ะครับ ไม่ทราบว่ามีพวก Onboard ดีๆมั้ยครับ จะเอามาใช้กับ X2 6000+

เท่าที่งบในกระเป๋าคุณมี

เกมออนไลน์ต้องแยกด้วยประเภทไหน Hardcore หรือ Casual

สำหรับผม ถ้าคิดจะเล่นเกม จะยัดทุกอย่างลงการ์ดจอขอรับ

Comment

ATI 4670 สบายๆ

Comment

ผมใช้ 24" Wide FullHD ใช้การ์ดจอ 3870 ก็สบายๆครับ ดูหนัง เล่นเกมก็เล่นได้

อย่าไปปรับความละเอียดในเกมให้มันเยอะเกินกำลังการ์ดจอ ก็เล่นได้อยู่แล้วครับ

Comment

Working...
        X