Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา PSU 350W หรือเมนบอร์ดกันแน่อ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา PSU 350W หรือเมนบอร์ดกันแน่อ่ะ

น้องผมใช้เมนบอร์ด ga-k8ne อยู่ครับ แล้วซื้อพาวเวอร์ซัพพลาย enermax 350 วัตต์มาใช้ ปัญหาก็คือ ตอนเปิดเครื่องครั้งแรกเครื่องก็ติดใช้ได้ตามปกติดีทุกอย่าง แต่พอปิดเครื่อง หรือว่าเวลาที่ไฟดับ พอจะเปิดเครื่องอีกครั้งก็จะเปิดไม่ติด ตั้งรอไปอีกประมาณเกือบครึ่งชั่วโมง ถึงจะเปิดติด แต่ถ้าใช้พาวเวอร์ซัพพลายโนเนมจะไม่มีปัญหาใดๆเลย แต่ตัว enermax เองพอใช้กับเมนบอร์ดตัวอื่นก็ไม่มีปัญหาอีกเช่นกัน ตอนนี้เลยงงเลยครับว่าเป็นที่อะไรกันแน่ เมนบอร์ดก็ไม่เสีย พาวเวอร์ก็ไม่เสีย แต่พอเอามาใช้ร่วมกันแล้วกลับมีปัญหาอย่างที่บอกครับ

ใครรู้ตอบหน่อยครับ ขอบคุณหลายๆ

เพิ่งเคยเจอเหมือนกันนะนี้... ใช้enermax 350 มา2ตัวละ ไม่เห็นมีปัญหาแบบนี้เลย...

มีแต่บึ้มไปตัวนึง หมดประกันพอดี ก็ยังไปเอามันมาใช้อยู่ดี...อิอิ ไม่เข็ด

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
      เพิ่งเคยเจอเหมือนกันนะนี้... ใช้enermax 350 มา2ตัวละ ไม่เห็นมีปัญหาแบบนี้เลย...

มีแต่บึ้มไปตัวนึง หมดประกันพอดี ก็ยังไปเอามันมาใช้อยู่ดี...อิอิ ไม่เข็ด
      ขอบคุณมากครับ มีใครจะช่วยตอบอีกไหมเนี่ย

Comment

Working...
      X