Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคร้าบ

คือ ผมเล่นpro2008อยู่ดีๆอะครับ เครื่องก็ดับกลางอากาศเลยครับ ต้องเปิดปิดตัวสำรองไฟอยู่2รอบอะครับแบบไม่ให้ไฟเข้าเครื่องซักประมาณ 5วิ อะครับ ถึงเปิดใหม่ได้อะครับ มันเป็นเพราะอะไรครับ ผมเช็คในasus probe ทุกๆอย่างก้ปกตินะครับ ขอบคุณมากครับ

ลอง check อุณภูมิณ์ กาดจอระหว่างเล่นเกมงับ (เอา Aquamark ปาย run test +เปิด riva tunner ดูงับ)
    กับลองดู PSU ว่าจ่ายไฟปกติไหม ช่วง full load ( ช่วง เทส Aquamark นั้นละงับ)

Comment

การ์ดจอผมดูอุณหภูมิไม่ได้ครับ

Comment

แต่เปิดขึ้นมาตอนนี้มันก็เปิดได้นะครับ ใช้ได้ปกติครับ แต่ตอนนั้นมันอยู่ดีๆก็ดับไปเลย

Comment

ถ้าเป็นรุ่น ดู อุณภูมิไม่ได้ ลองเปิดมาจับซิ้งดูเอาละกานงับ (ที่สำคัญ ดูด้วยว่าพัดลมมันยังทำงานปกติอยู่ ถ้าแบบมีพัดลมอะนะ)

Comment

ครับ แต่อยากรู้อะครับว่าทำไมมันถึงดับอะครับ

Comment

ที่ดับเพราะร้อนจัดไงครับ ที่ต้องปล่อยไว้ 5 วิเพื่อไห้อุณภูมิ ลดลง

ลองแตะซิ้งการ์ดจอน่ะครับ ว่าร้อนมากมั้ย บอกเสปกมาด้วยก้ดีครับ

Comment

Working...
              X