Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ด Geforce9800GTX ของ MSI ทำ OC มาจากโรงงานเลยรึป่าว..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ด Geforce9800GTX ของ MSI ทำ OC มาจากโรงงานเลยรึป่าว..

เพราะเห็น Stream Processing (จากในเวบ Busitek) มันสูงกว่าค่าของตัว Original กว่าเท่าตัวเลย..

อย่างตัว GF9800GTX การ์ดยี่ห้ออื่นๆก็จะมี Stream Processing เท่ากับที่ทาง Nvidia บอกมาคือ 128 แต่ของ MSI จะเป็น 256 เลย
    และตัว GF9800GX2 การ์ดยี่ห้ออื่นๆก็จะมี Stream Processing 256 แต่ของ MSI จะเป็น 512

เลยสงสัยว่า การ์ด Geforce9800GTX ของ MSI ทำ OC มาจากโรงงานเลยรึป่าว.. หรือว่าในเวบเขาลงผิด..

แล้วคุณภาพของการ์ดยี่ห้อนี้เป็นอย่างไรบ้าง
    ถ้าเทียบกันระหว่าง MSI GF9800GTX(ที่มีStream Processing 256) กับ XFX GF9800GTX(ที่มีStream Processing 128) อันไหนน่าเล่นกว่ากัน..

น่าจะลงผิดและครับ เพราะ 9800GTX 128 SP 9800GX2 256 SP นิ

Comment

เคยคุย msn กับทางร้านเค้าแล้วครับ

เค้าบอกว่าลงผิดครับ

Comment

Originally posted by al2iez View Post
        เคยคุย msn กับทางร้านเค้าแล้วครับ

เค้าบอกว่าลงผิดครับ

ทางร้านก็รู้แล้วว่าลงผิด.. แล้วเหตุใด ถึงไม่ยอมแก้หว่า ?.. เหอๆ

Comment

ผมเคยใช้ 9800gtx ของ msi ครับ ยืนยันว่า 128 เท่านั้นครับ ถ้ามันตั้ง 256 stream processing ล่ะก็ คนคงแห่ไปใช้หมดแล้วครับ แรงเกิน

Comment

ถ้าสาวๆในร้านไม่ให้เบอร์โทร แจ้งสคบ.เลย อิอิ

Comment

พิมผิดครับ เพราะตอนแรก มันยังเขียนว่า 9800Gt อยู่เลย พึ่งมาเติม X ทีหลัง -*-

Comment

XFX Cheer !!

Comment

Working...
                X