Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำเเนะนำวิธีทำ network share printer และHDD ในบ้าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำเเนะนำวิธีทำ network share printer และHDD ในบ้าน

คืออยากจะทำ คล้ายๆ Print Server โดยหลักๆให้share printer กับHDD ในวงLAN Network

ถ้า ไม่อยากจะใช้PC หนึ่งเครื่องทำเป็นserverต่อprinterกับHDD ไม่ทราบมีอุปกรณ์อะไรไหมครับที่ สามารถต่อprinterกับHDDเข้าrounter และก็เพื่อเพิ่มHDDทีหลังด้วยได้เลย

แล้วมันมีขอ้ดีข้อเสียระหว่างใช้กับไม่ใช้ PC เป็นserverที่เเตกต่างอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by asaren; 16 Aug 2008, 15:36:55.

ดัน ดัน อยากจะลองทำบ้าง

Comment

Working...
    X