Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งแต่มาใช้ x-fi music รู้สึกว่าคอมค้างๆ อ่ะมีใครเป็นมั่งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งแต่มาใช้ x-fi music รู้สึกว่าคอมค้างๆ อ่ะมีใครเป็นมั่งคับ

เพิ่งได้ x fi มาคับ ใช้แล้วรู้สึกว่าคอมค้างๆ ช้าๆ อ่ะ คับ พอคลิกตัวคอนโซลแล้วจะช้าๆกว่าจะขึ้นอ่ะคับ

มีใครเป็นเหมือนผมมั่งคับ

ปล. มีวิธีแก้ป่าวคับ รบกวนช่วยชี้แนะ ขอบคุณมากๆคับ

อัพเดทไดรเวอร์ดูครับ

Comment

เคยใช้ครับ ถ้าลงไดร์เวอร์ ทุกอย่าง เครื่องช้าครับ เคยเป็น
      ลงเฉพาะ ไดร์เวอร์การ์ดอย่างเดียวจะไม่เป็นไร ไม่รู้คนอื่นจะเป็นเหมือนกันหรือเปล่าขอรับ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ

Comment

ต้องไปปิดการทำงานของตัวไดร์เวอร์บางตัวครับ เข้า msconfig แล้ว disable ตัว DLLML.exe (เป็นไดร์เวอร์สำหรับรีโมทคอนโทรล หรือพวกตัวมิกซิ่ง) เพราะตัวนี้มันจะรันตัวเองอยู่ตลอดเวลา และกินกำลังของ CPU ครับ เท่านี้อาการเครื่องช้า หรือแฮ้งก์ๆ จากตัว X-fi ก็จะหายครับ

Comment

แนะนำให้ลง แค่ driver กับ Creative Audio Control Panel ครับ ลองดู

Comment

ผมลงแค่ driver+audio control+โปรแกรมเล่นเพลง โหลดตัวล่าสุดจากเวบมาลง
              เครื่อง P4 2.6 เต่าๆ ของผม ใช้ดีไม่มีปัญหาครับ

Comment

กะจะซื้ออยู่พอดีเลย ไม่บอกไม่รู้น่ะเนีย

Comment

Working...
                X