Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core2 DUO มีใครจับยัดแรม 4*1GBแล้วมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core2 DUO มีใครจับยัดแรม 4*1GBแล้วมั่งครับ

อยากรู้ว่าเนียนกว่าใช้2gbเยอะป่าวโดยเฉพาะเวลาเล่นเกม Oblivion ที่รายละเอียดสูงๆ
    แล้วก็ชิพเซ็ตมันมีปัญหาเกียวกะแรม4แถวรัน1Tไม่ได้แบบชิพเซต nF4 รึป่าวครับ

ปล.ทราบครับว่าสำหรับเล่นเกมแล้วกาดจอเป็นพระเอกcpu ramเป็นตัวรอง แต่คนที่ใช้ system แรมเยอะขนาด4gb เลยคิดว่ากาดจอคงไม่ธรรมดาเลยถามดูอ่ะคับ

ชิปเซต INTEL มันรัน 1T ไำม่ได้อยู่้แล้วครับ มันบังคับ 2T แต่ชิปเซต I965 มีปัญหารัน แรม 4 แผงได้แค่ DDR2 667 เท่านั้น ส่วนเร็วกว่ากันไม่ ต้องอบกว่าไม่ครับ เพราะแรม 2G สำหรับเกมส์ไม่ว่าเกมส์ไหนก็เหลือเฟือแล้ว ยกเว้น ถ้าเปลื่ยนไปใช้ VISTA นะ

Comment

เครื่องเพื่อนป๋ม เอามาทำ 3D ไม่ช่ายเล่นเกมส์ ขนาดใส่ 4 GB บน E6600 การ์ด Quodro FX1400 ยังอืดเลย ค่าโปรแกรมที่ใช้ก็เป็นล้านบาท แต่สงสัยคงต้องอัพแรมกะซีพียูแน่ๆ ที่แน่ๆถูกก่าใช้พวก workstation หลายโข

Comment

Working...
      X