Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาแชร์ปรินเตอร์ในระบบแลน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาแชร์ปรินเตอร์ในระบบแลน

พอดีผมแชร์ปรินเตอร์ให้คอมในระบบแลนที่มีอยู่ประมาน6เครืองแต่มันดันมีเครื่องหนึ่งไม่ยอมพริน
    มันจะมีข้อความเป็นบ็อกสีเหลี่ยมตรงกลางเกียวกับวินโดว์ให้แก้ไขประมานว่าให้ติดตั้งโปรแกรม
    ออฟฟิตใหม่หรือติดตั้งตัวโปรแกรมเครื่องพิมพ์หรือเช็คดูว่าเครืองพิมพ์เปิดอยู่หรือไม่ชึ่งผมก็ทำตาม
    ที่มันบอกทุกอย่างแล้วแต่ก็ยังใช้ไม่ได้ไม่ทราบท่านใดเคยเจอบ้าง งงงงงงงงงงง
    ขอบคุนล่วงหน้าคับ

ดันหน่อยตกเร็วเหลือเกิน รอคำตอบอยุ่คับ

Comment

เ่อ่อ เครื่องที่ท่านว่าเนี่ย ท่านทำให้มันรู้จักกับเครื่องปริ้นที่แลนอยู่แร้วหรือยังอ่ะครับ

Comment

ทำแล้วคับเพราะเครื่องอื่นมันพรินได้คับ

Comment

ไม่ capture error มาให้ดูหน่อยละครับ เผื่อช่วยได้

Comment

Originally posted by DeepThroath View Post
            ไม่ capture error มาให้ดูหน่อยละครับ เผื่อช่วยได้
            เดียวพรู่งนีจะเอามาลงให้คับ

Comment

Working...
            X