Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้มาแล้ว Sempron 3000+ AM2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้มาแล้ว Sempron 3000+ AM2

ได้มาแล้วครับ

Sempron 64 3000+ AM2
    DDR2 RAM Kingston 512 MB Bus 667*2

หมดไปแล้ว ประมาณ 4800 บาท

แรงไม่แรง ไว้ประกอบเสร็จจะเอามาให้ดูนะครับ ตื่นเต้นๆ

สาวก AMD เต็มตัวแล้ว ..... หลังจากทนใช้ Celeron มาตลอด 5 ปี (ทำได้ไงเนี่ย)

แต่ตอนนี้ ผมขอตัวไปอ่านหนังสือเตรียมสอบก่อนละกันนะ

เย็นๆ จะสอย เมนบอร์ดละ ก็เป็นอันเสร็จพิธี PC เครื่องใหม่ ครับ

ยินดีด้วยงับ sempron 3000+ของพี่L2เท่าไหร่หรอ

Comment

ครับ

Comment

AMD Sempron 64 3000+

Socket AM2

Core : Manila

ความถี่ 1.6 GHz

HTT : 1600 MHz

Cache L1 : 64K + 64K
        L2 : 256K

90 nm

Multimedia Instruction : MMX , SSE , SSE2 , SSE3 , 3DNow! Professional

ประกัน 3 ปีของ Com 7 ครับ

ซื้อมาได้ในราคา 2120 บาท ครับ

Comment

ขอพลังสมพรจงสถิตแด่ท่าน...ในการสอบ อิอิ

Comment

-ขอให้ แรงๆๆๆ ได้ สมใจปรารถนาครับ-

Comment

Originally posted by pann View Post
              ขอพลังสมพรจงสถิตแด่ท่าน...ในการสอบ อิอิ
              สาธุ สมพรครับ

Comment

- -''

ท่านทนใช้ Cel มา 5 ปี ?

ผมยังใช้อยู่มา 4 ปี

คาดว่าอีก 1 ปีจะมีเงิน 2 หมื่นพอที่จะอัพกะเขาได้บ้าง

อิจฉาว้อยยยยยย

Comment

จริงๆน่าเพิ่มอีก 200 บาท เล่น แซมพรอน 3200+ ครับ แคชแค่ 128 แต่สัญญานนาฟิกา 1.8 ครับ ไม่ต้องลากมากก็แรงแล้วครับ เพิ่มเงินอีกนิดเดียวเองครับ

Comment

ระวังจะเป็นเหมือนผมนะ ผมยังฝันร้ายไม่หายเลย...

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=34500

Comment

เฮ่อ เปลี่ยนสี Theme สะงั้น ดูหวานแหววไปเลย ไม่ขลังเลย

เมื่อตอนเย็นที่ผ่านมา นะครับ

ผมไปสอยบอร์ด Socket AM2 มาแล้วนะครับ

ตอนแรกว่าจะสอย Asrock AM2NF6G-VSTA อยู่แล้วเชียว เห็นมันถูกดี ราคา 2150 บาท

แต่เหลือบไปเห็น ASUS M2NPV-VM เข้า แม่เจ้า 2400 บาทเอง

Thanni ยังตั้งราคาที่ 3010 อยู่เลย

แถมมี IDE ให้ 2 ช่องด้วย (สรุปเหอะ มันก็ดู ไฮโซกว่าอะนะ)

เลยไม่รีรอ เพิ่มเงินไปอีก 250 บาท สอย ASUS M2NPV-VM มาใช้เลย

กะว่าจะใช้ VGA On ไปก่อน แล้วค่อยหาการ์ดแรงๆ มายัด น่าจะแจ่ม

แต่ด้วยความงกของผมอีกแล้วครับ มันทำให้เจอปัญหา นั่นก็คือ ผมยังไม่ซื้อ PSU ตัวใหม่ครับ

กะจะใช้ 300W ตัวเก่าที่บ้าน ปรากฎว่า PSU มันเป็นแบบ 20 Pin นี่หว่า

แต่เอ๋ ดูดิ๊ บอร์ดเรามัน "เฮ๊ย 24 PIN" ตกลงที่ผ่านมาเราใช้แบบ 20 PIN หรอกเหรอ

สรุปว่า คอมก็ยังประกอบไม่ได้นะครับ เดี๋ยวก็ดองของไปก่อน อ่านหนังสือสอบรอ ขอให้สมพร ไม่โดน Retry (ช่วงนี้แย่แล้ว เรียนคณะที่ไม่ตรงใจเป็นไง แต่เอาเหอะ ฟ้าลิขิตให้เรามาเรียนที่นี่ คณะนี้ เราก็ต้องสู้ต่อไป)

พรุ่งนี้ เข้า ม. ผมกะจะแวะซื้อ PSU ละครับ หรือไม่ก็เคสใหม่ไปเลย จะได้ไม่ต้องชำแหละเครื่องเก่า

DemonXIII
                      OverclockZone Member

สถานที่: Thailand, Bangkok

--------------------------------------------------------------------------------

- -''

ท่านทนใช้ Cel มา 5 ปี ?

ผมยังใช้อยู่มา 4 ปี

คาดว่าอีก 1 ปีจะมีเงิน 2 หมื่นพอที่จะอัพกะเขาได้บ้าง

อิจฉาว้อยยยยยย

ที่ผมทนใช้มา 5 ปีที่ว่านี้มันเป็น Intel Celeron 850 MHz Socet 370 ครับ โคตรบรมอืด

บอกตรงๆ ว่า ผมตื่นเต้นครับ ตอนนี้

สรุปก็หมดงบไปแล้วประมาณ 7200 บาท

พรุ่งนี้ค่าเคสก็ไม่เกิน 1000 บาท

เหอะๆๆๆ

อ้อ... คำเตือนนะครับ มีตังค์อยากได้อะไรก็รีบๆ ซื้อซะนะครับ หลังตรุษจีน ของราคาแพงขึ้นแน่นอนครับ โดยเฉพาะ RAM

อยากให้กลับมาถูกอีกก็โน่นเลย ประมาณไตรมาสที่ 3 แหละครับ

(ด้วยเหตุนี้ ความตั้งใจที่หวังไว้ว่า รอสอบเสร็จก่อนแล้วค่อยซื้อ จึงล้มเลิกไป กลับมาซื้อได้ไวกว่าที่ตั้งใจไว้แต่แรก คิดดูเหอะ DDR2 Bus 667 512 MB ตัวละ 1350 โห เกิดมาไม่เคยเห็นราคานี้ เห็นราคาแล้วรู้สึกกลัวว่า จะไม่ถูกอย่างนี้อีก เลยรีบไปสอยมาเลยครับ)

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                        AMD Sempron 64 3000+

Socket AM2

Core : Manila

ความถี่ 1.6 GHz

HTT : 1600 MHz

Cache L1 : 64K + 64K
                        L2 : 256K

90 nm

Multimedia Instruction : MMX , SSE , SSE2 , SSE3 , 3DNow! Professional

ประกัน 3 ปีของ Com 7 ครับ

ซื้อมาได้ในราคา 2120 บาท ครับ
                        ทำไมมันเท่ากันกับ 2800+ ละครับ.. 1.6GHz/L2 128k

อยากรู้ว่า สมพร 2เบอร์นี้ลากได้ไกลสุดสักเท่าไหร่กัน จะขอสัก70% ของที่สุดก็พอครับ..

Comment

ดีใจด้วยครับ ฮิๆ นอกจาก Spec ดีคุ้มค่าตัวแล้ว แรมยังถูกดีด้วยนะครับเนี่ย

เดี๋ยวเดือน หน้าไป ผมก็ จะขอฝากตัวเป็น แฟน AMD อีกคน คงไม่ว่ากันนะครับ

เอี๊กๆ ... ใช้ Celly ของพี่สาวผมมา 4 ปี แล้วมั้ง? มีนาคม 03

ถึง ปีนี้ 07 เดือน ก.พ. กี่ปีหว่า? เหอๆ ช่างเต๊อะๆ

เอาเป็นว่า ขอแสดงความยินดีอีกครั้งครับ ขอให้มีความสุขกะการ ตกแต่งชุดแรงในฝัน
                          ... ให้กลายเป็นจริง ได้-ในเร็ววัน พร้อมก้าวไปอย่างมุ่งมัน สมดังที่ตั้งใจ นะครับ

Get a Big A เยอะๆ เน้อ

Comment

สมพร2800+ ลองลาก BUS200@250*8= 2000MHz บนบอร์ด ECS G51GM-M ไม่ผ่านครับ.. แต่บอร์ดนี้ดีอย่างกลับค่าให้ที่เดิมไม่ต้อง clear bios..

Comment

ดีใจด้วยนะครับได้เครื่องใหม่สักทีเหอะๆผมก็อยากได้เหมือนกันแต่ดันฝ่ายการเงินไม่อนุมัติบอกว่าใช้ไปก่อนอีก 2-3 ปีค่อยซื้อใหม่ ก็เลยต้องทนใช้ต่อไปอิอิ ผมคงต้องหาแรมมาเพิ่มเป็น 1 Gb ไม่ก็ 2GB แล้วหละอาจจะได้ใช้ได้ อิอิ ไงก็ขอให้สอบโชคดีครับ

Comment

Working...
                              X