Announcement

Collapse
No announcement yet.

Printer INKJET ตระกูล HP นี่ดีไหมครับ รุ่นไหนน่าใช้ไม่เอาAll in one

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Printer INKJET ตระกูล HP นี่ดีไหมครับ รุ่นไหนน่าใช้ไม่เอาAll in one

Printer ตระกูล HP นี่ดีไหมครับ รุ่นไหนน่าใช้ไม่เอาAll in one
    ผมเห็นราคา Refill Ink ของ HP ราคาประมาณ 50 บาท แต่ไม่เกิน 165 บาท
    ราคาใน บ. Advice ของเทียบนะครับ ดูรุ่นถูกสุดไว้ รุ่น HP Deskjet D2460 ราคา 1,270 บาท
    จะทนและคุ้มไหมครับ ถ้าไม่ดีก็ฟันธงมาเลยนะครับ ท่านๆที่ทราบและเคยใช้ ขอบคุณครับ
    ถามเพิ่มผมใช้ Canon รุ่นยอดฮิตติดตลาด iP 1000 มันเตือนผมว่า
    ตัวซึมน้ำหมึกเปล่าประโยชน์เต็ม
    กรุณาทำการสื่อสารกับศูนย์อำนวยประโยชน์สำหรับการเปลี่ยนตัวซึมน้ำหมึกเปล่าประโยชน์ ไม่ทราบว่าจะคุ้มไหมกับการเปลี่ยนตัวซึมน้ำหมึกเปล่าประโยชน์เต็ม
    และราคาจะแพงไหมครับอะไหล่ตัวนี้ ถ้าเข้าศูนย์ อย่างอื่นไม่เสียเลย ทำงานได้ดี รบกวนท่านที่ทราบ ตอบด้วย ขอบคุณ

ต้องดูว่าพิมท์งานเยอะมั้ยนะครับ ถ้าพิมท์ไม่มาก HP ก็พอได้อ่ะครับ แล้วคิดจะติดอิ้งค์แท้งค์มั้ย เพราะถ้าจะติด HP จะมีปัญหาเยอะกว่าละครับ แต่ถ้า พิมท์งานเยอะแล้วคิดจะติดอิ้งแท้งค์ก็ EPSON จะดีกว่านะครับ ที่บอกแบบนั้นเพราะที่ร้าน ใช้ EPSON อยู่7 เครื่องครับ ที่สำคัญ HP มักใช้กระดาษหนาๆไม่ค่อยได้ครับ 180 แกรมนี่ก็ดึงกันไม่ค่อยจะลงละครับ ที่ร้าน ผมใช้ 240 แกรมครับ แล้วถ้าใช้แอปสันคิดจะติดอิ้งค์แท้ง แนะนำว่า ซื้อเครื่องมาติดเองจะถูกกว่านะครับ ถ้าซื้อจากร้านที่ติดตั้งมาไห้เองเลยนี่ แพงกว่าเยอะครับ ถ้าพิมท์งานบ่อยๆ จะดีมากครับ ถ้าซื้อมาแล้วไม่ค่อยได้พิมท์ หมึกที่จะเติมคงต้องมีคุณภาพมากหน่อยนะครับ มีไรก็ PM มาได้ครับเรื่องเครื่องพิมท์ ยินดีไห้คำปรึกษาครับ

Comment

ลองโทรถามราคา ที่ศูนย์ Canon แล้ว เปลี่ยนแผ่นฟองนํ้า ชิ้นเล็กมากๆ 2 ชิ้นราคา 429 บาท รวมแว๊ต ไม่รวมค่าจอดรถที่พันทิพย์ 2วัน เพราะไม่เสร็จในวันเดียวครับ ต้องมารับวันต่อมา (อยากเจอหน้าเราบ่อยๆมั้ง) คุ้มไหมท่าน ฟันธงด้วย กับเปลี่ยนเครื่องใหม่

Comment

EPSON ครับดีมากๆๆ ที่ผมใช้ก็รุ่น R230 ปริ๊นแผ่นCDใด้ด้วยครับ ดีมากๆๆภาพคมชัดสุดๆๆ ติดเเท้ง ก็จะดีมากครับ ที่ทำงานผมใช้4เครื่องครับติดแท้งหมด

Comment

ถ้า นาน ๆ พิมพ์ที HP คุ้มครับ ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องหัวตัน แต่ใช้หมึกเติมไม่ work เท่าไหร่ครับ
          ถ้าพิมพ์บ่อย ก็ Epson ติดแทงค์ดีกว่าครับ

Comment

ถ้าใช้ HP ร้านแนะนำว่า พอหมึกแท้ตอนแรกหมด ก็สามารถใช้หมึกรีฟิลราีคาถูกได้อีก 2 หนแล้วค่อยเปลี่ยนตลับหมึกแท้สักคน แล้วก็เติมรีฟิล อีก 2 แล้วก็เปลี่ยนตลับแท้อีก...........วนเวียนไปอย่างนี้อะครับ

เท่านี้ก็จะสามารถใช้เครื่องปริ๊นเตอร์ HP แบบยืดๆ ได้แล้วครับ (อาจใช้หมึกรีฟิลราคาูถูกเพิ่มมากกว่า 2 หนนะครับแล้วแต่ความสมัครใจ)

HP ทำอิ้งแท้งไม่ได้ครับ ตัวถังไม่อำนวย มันปิดสนิท สอดสายเข้าไปไม่ได้ครับ ถ้าทำไม่ดีประกันหมดชัว

ส่วนเติมหมึกราคาถูกไม่ทำให้ประกันหมดนะครับผมถามที่ร้านมาแล้ว

Comment

Working...
            X