Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนคุณวิกรสักนิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนคุณวิกรสักนิดครับ

ผมเป็นวิศวกรหนุ่มน้อย(แค่47ปีเอง)ของบริษัทฯรอบนอกกทม. งานส่วนมากที่ใช้ก็แค่auto cad 2D.
    เป็นส่วนมาก คอมพ์เครื่องเก่งที่ใช้ก็โบราณมากแล้ว ตอนนี้ผมกำลังหัดเขียนแบบ3มิติด้วยโปรแกรม
    solid work 2006 เลยอยากจะเปลี่ยนคอมพ์ใหม่น่ะครับ แล้วอีกอย่างหนึ่งซึ่งเป็นเรื่องจริงก็คือ
    ผมเริ่มมาเล่นเกมส์ตามลูกน้องบ้างประมาณสองปี แต่ก็ดีแฮะ(เล่นcounter strikeและที่ล่าสุดก็Bf.2)
    ก็ดีครับคลายเครียด และรู้สึกกลับไปเป็นวัยรุ่น(โมโหหัวฟัดหัวเหวี่ยงปนหัวเราะตัวเอง ยามถูกยิงไม่รู้ตัว)
    ผมว่าถ้าคนแก่ๆมากว่าผมลองเล่นดู อาจจะมองโลกนี้สนุกขึ้น(แต่ก็ไม่เคยคุยกับเพื่อนๆน่ะ กลัวโดนว่า
    เพี้ยน) ลืมบอกไปว่าคอมพ์เก่าของผม P.4-2.6, P4s800,ram512, VGA.Fx-5200 เลยอยากจะ
    เปลี่ยนคอมพ์สักที เน้นที่เขียนsolid work 2006 และแค่เล่นเกมส์BF.2 ได้ภาพสวยๆหน่อย
    (ไม่รวมMonitor,psu )และอยากได้ฮาร์ดิสค์สัก250G.รวมทั้งdvd.writerด้วย งบคงมีไม่มากครับ
    เพราะมีภาระด้านอื่นๆในครอบครัวอีก คงได้แค่ไม่เกิน 26,000บาทบวกลบก็สักสองพัน ขอรบกวน
    คุณวิกรด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. ผมอาจจะไม่ได้เข้ามาที่นี่บ่อย

สวัสดีครับ พี่ เรียก พี่แล้วกันครับ

Comment

ไม่ต้องรีบหรอกครับ ผมรอได้ คุณวิกรอย่าเอาเป็นกังวลครับ ช่วยตอบยามว่างผมก็ขอบคุณแล้วครับ

Comment

ขอศึกษาด้วยคนนะครับ

Comment

IN tel แล้วกันครับ

ขายของเก่า ยกเคช น่าจะได้ 3-5000 ครับ แล้วแต่ราคา ขายถูกก็ไปไว

E6750 6800
          ASUS P5KR 4200
          RAM KINGTON 667 1Gx2 1500
          DVDRW SATA ASUS 1200
          HDD 250G 2500
          CASE 1000
          PSU ENERMAX 460W 2500
          PCI-E GALAXCY 8800GT 9400 MOD QUARDO ใช้งาน 3D ได้ดีมากครับ

29100 เอาของเก่า มาโป่ะ ได้แน่นอนครับ

วิธี MOD QUARDO ดึงเอาความสามารถ ของ OPEN GL มาใช้ครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=57369

ไม่เข้าใจตรงใหน เรื่องการ MOD ถาม ท่าน Solidworks / Gearhead
          ถ้าอยาก OC การ์ดจอ แบบ ขาโหด เพิ่มไฟ แบบ ดินสอแท่งเดียว ถามตา dears

อิอิ

Comment

มีพาดพิง.....เอ๊ะยังงัย

Comment

ขอขอบคุณมากครับ ขออนุญาตก๊อปคำตอบนะครับคุณวิกร(กลัวลืมน่ะ) ขอขอบคุณจริงๆครับ

Comment

แต่คงไม่Over Clock ครับ ทำไม่เป็น กลัวพัง แต่บุคคลากรที่เว็ปนี้เก่งๆกันจังครับ คนเชยๆอย่างผมยังอยากทำเป็น
                บ้างจัง แต่คงไม่ไหวครับ ไม่ใช่ยอมแพ้อายุนะ แต่คงต้องยอมรับว่าคนหนุ่มๆย่อมมีใจแรงกว่า(สักนิด..ฮ่าฮ่า นี่คิดเข้า
                ข้างตัวเองแล้วนะนี่) อย่างไรก็ขอขอบคุณครับ และคงอาจมากวน ท่าน Solidworks บางด้าน หากท่านไม่รังเกียจ
                ผมศึกษาSolidworksก็จากหนังสือครับ กว่าจะแกะได้ก็เหนื่อยพอหอบเชียวหล่ะ ตอนนี้ก็แค่ได้การเดินท่อแบบสวีป
                กับเอ็กทรูดในขั้นพื้นฐาน สนุกดีครับแต่อ่านจากหนังสือแล้วไม่มีคนคอยช่วยมันยากน่ะ ในจว.ผมก็ไม่มีที่ไหนเปิดสอน
                ด้วย แย่จัง

Comment

มอ ผม ก้อ ใช้ solid work รู้ สึก ว่า ง่าย ก่า cad เยอะ เลย

Comment

Working...
                  X