Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows Thai เปลี่ยนเป็น Windows Eng ยังไงครับ ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows Thai เปลี่ยนเป็น Windows Eng ยังไงครับ ช่วยทีครับ

เปลี่ยน วินโดว ไทย ที่เป็นภาษาไทยทั้งหมดอ่ะ อย่าง "Start" เป็น "เริ่ม" จะเปลี่ยนให้เป็นภาษอังกฤษเหมือนเดิมยังไงอ่ะครับ

ต้องลง วินโดวใหม่เลย รึ มีวิธีแก้ครับ(แก้ยังไงอะครับ)

ช่วยทีน่ะครับ ขอบคุณครับ

ก็ลง patch ภาษาไทยเพิ่มง่ะ

Comment

Originally posted by dears View Post
      ก็ลง patch ภาษาไทยเพิ่มง่ะ
      เอ่อ ตอนนี้เป็นภาษาไทยอยู่อ่ะครับ อยากให้กลับมาเป็นภาษา อังกฤษ ตามเดิมอ่ะครับ

Comment

โปรแกรมที่ลงไว้ใช่ตัวนี้รึป่าวถ้าใช่ก็เข้าไปลบที่ Add&Remove ใน Control panal แล้วรีเครื่อง1รอบ

Comment

ม่ะทราบว่าแก้ได้เหรอยัง ถ้ายังลองทำตามที่ผมบอกดูครับ ตามขั้นตอนเลยนะ ไม่ต้องเอาโปรแกรมอะไรออก ครับ มันสามารถ ใช้ได้ทั้งไทยและ อังกฤษ เพียงแต่คุณยังไม่รู้วิธีเปลี่ยน เท่านั้น
          1.ไปที่ แผงควบคุม เลือก ตัวเลือกภูมิภาคและภาษา
          2.เลือก Tab ภาษา (tab ที่สอง) ตรงด้านล่าง ให้ดู ตรง ภาษาที่ใช้ในเมนูและกล่องโต้ตอบ ให้คลิก สามเหลี่ยมชี้ลง หรือภาอังกฤษ เรียก Drop Down List ตรงริมช่องว่าง ซึ่งตอนนี้ มันจะเลือกเป็น ไทยอยู่ ให้ไปเลือกเป็น อังกฤษ แทน
          3.คลิก ตกลง สองครั้ง
          4.Log off หรือ restart อีกครั้งครับ

เข้าใหม่มาอีกที ก็จะเป็น อังกฤษแล้วครับ ถ้าจะกลับไปใช้ไทยก็ ใช้วิธีเดียวกัน

ผมเป็นสมาชิกใหม่ นี่ก็เป็น การตอบ ครั้งแรกของผมเลย ยังไง คงไม่เป็นการ ปล่อยไก่ หรือ สอนปลาว่ายน้ำนะครับ ขอให้สนุกกะ การใช้งานครับ เราใช้คอม อน่าให้คอม มาใช้เรา อย่าลืม

Comment

แบบนี้หรือป่าวครับ ของผมเป็นแบบนี้ ใช้ได้ทั้งไทย และ อังกฤษ

Comment

ขอบคุณมากครับ ตกลงปัญหาที่เครื่องเพื่อนผมคือตัว Language Interface Pack ครับ แก้ได้แล้วครับ
              ได้ยินมานานว่ามี วินโดว ไทย เพิ่งเคยเห็นเหมือนกัน อิอิ

และขอบคุณทุก ๆ ท่านที่เข้ามาตอบให้ผมน่ะครับ เป็นความรู้ทั้งนั้นเลย

---- ขอบคุณคร้าบ ----

Comment

Working...
              X