Announcement

Collapse
No announcement yet.

P35 NEO2-FR ใส่แรมบัส 800 ไม่ติดใส่ 667 ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P35 NEO2-FR ใส่แรมบัส 800 ไม่ติดใส่ 667 ติดครับ

ไม่ทราบว่าต้องไปปรับอะไรตรงไหนหรือป่าวครับ

ปัญหาจากกระทุ้นี้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=157780

แรม 800 ผมเอาไปใส่อีกเครื่องก็ติดปกติครับ
    Last edited by Juk63; 10 Feb 2008, 15:14:40.

อัพ

Comment

ลองไปตั้งกะทู้ในห้อง msi ดูครับผม น่าจะตอบไวกว่านี้

Comment

ผมก็ใส่บัส800อยู่นะ ดูโอด้วย
        ลองถอดแรมออกทิ้งไว้แล้วรีเซ็ตไบออสดูครับ
        แล้วซักพักค่อยเอาแรม800มาใส่ดูนะ แต่ถ้าไม่ติดนี่แรมเสียหรือเปล่าต้องเช็คดูครับ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
          ผมก็ใส่บัส800อยู่นะ ดูโอด้วย
          ลองถอดแรมออกทิ้งไว้แล้วรีเซ็ตไบออสดูครับ
          แล้วซักพักค่อยเอาแรม800มาใส่ดูนะ แต่ถ้าไม่ติดนี่แรมเสียหรือเปล่าต้องเช็คดูครับ
          ลองหมดแล้วครับ แรมบส800 ไม่เสียแน่นอนครับผมเอาไปเทสแล้ว

Comment

แรมกับบอร์ดมันทะเลาะกัน ของผมเอา512ไปใส่P5Bบู๊ทไม่ติด แต่ใส่ASRock Wolfdaleคล๊อกสบาย

Comment

Working...
            X