Announcement

Collapse
No announcement yet.

เช็คแบดแล้วเจอจุดเทาคือไรหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เช็คแบดแล้วเจอจุดเทาคือไรหรอครับ

พอดีเพิ่งซื้อฮาสดิส WD160gb มาได้ 2 อาทิตย์ ตอนแรกปกติดี แต่ 2-3วนนี้
    คอมมันเริ่มค้างๆ แล้วบู๊ตวินตรงหลอดไลๆค้างบ่อยมาก

เลขเช็คแบดดู มันเป็นจุดเทาอะครับ แต่ไม่ใช่แดง คือไรหรอ ตั้ง 60 ก่า mb

สีเทามันพื้นที่ปกติหนิคับ ของผมมันก็ 61 ก่อนสแกนอีก

Comment

หง่า ผมไม่ทราบอ่าครับ เคยลองแสกนดูตัวอื่น มันเป็นสีเขียวหมดเลย แต่ตัวนี้มันเปงสีเทา 2 จุดอ่าครับ

Comment

ไม่เคยเจอแฮะ เจอแต่จุดแดง

ของผมปรกติเป็นแบบนี้

ยังสแกนไม่เสร็จ เสร็จแล้วก็สีเขียวหมด

Comment

ไม่รู้เหมือนกันครับ รู้แต่ว่าไอ้จุดเทาก่อนสแกนนี้ จะยิ่งมากขึ้นถ้า HDD ยิ่งใหญ่ขึ้นนะ
          แต่สแกนแล้วเจอเทาก็งงล่ะครับ

Comment

Buffer หรือเปล่า

ปล.เดานะ

Comment

Working...
            X