Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผม Over Clock HD3870X2 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผม Over Clock HD3870X2 ทีครับ

ไอ่เจ้าการ์ดตัวนี้มัน overclock ยังไงหลอครับ
    ผมใช้ ATI Tool .27 B4 มัน กด Find Core แล้ว มันเริ่มเพิม่จาก 200 กว่าเลยอะ
    มันปรกติรึป่าวครับ แล้วก็ เวลา ผม ใช้ Rival Tuner ตัว GPU ที่ให้เลือกๆ มันกลายเป้นแบบีน้ อะ ( รูป ที่ upload มา )
    Attached Files

เอากระทู้นี้นะ.... (เห็นมา2เด้ง)

Comment

ขอโทดครับ ผมกดแล้วมัน ค้างน่ะ กดไปกดมา 2 เด้งสุดยอดดดดดดดดดดดดด

Comment

สำหรับการ์ด ATI ให้ลองเล่น OCC ในตัวไดร์เวอร์มันเลยงับ
        มันมีฟังค์ชั่นการค้นหาแบบ atitool เช่นกัน....

Comment

ที่ Driver มันอยุ่ตรงไหนรึครับ ของผมไม่มีหัวข้อ ที่ชื่อว่า Over Dirve นะครับ -*-

Comment

ขอแก้ไขจาก OCC เป็น CCC นะครับ .... พิมพ์ผิด

Comment

Comment

เล่นกะ vista หรือ xp เอ๋ย ?

งั้นคงได้ไปตายรังที่ riva ตัวเดียวแล้วหละงับ
                คงต้องค่อยๆไล่กันกันละสเต็ปแล้วลองเทสไปเรื่อยๆ
                (พอดีว่าการ์ดเทพไปหน่อย ป๋มยังไม่เคยลอง หุหุ)

Comment

ง่า T-T แล้วพี่พอจะเข้าใจกับรูปนี้ใน Rival Tuner รึป่าวคับ

และก็ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=154300
                  จากกระทู้นี้อะครับ
                  ผมเปิด AMD GPU Clock tool แล้วมัน Errorอะครับ
                  และผมก็แปลอังกิดไม่ค่อยจะออกด้วย
                  ส่วน ผมใช้ CPU Intel Q9300 มันเกียวกับ ที่ใช้ AMD GPU Clock ไม่ได้ด้วยรึป่าวอะ

Comment

เอาใจช่วยละกันครับ

Comment

งั้นเอาง่ายๆแบบนี้ก่อนละกันงับ....
                      ลองทำตามตัวอย่างกระทู้ของคุณ ZoLKoRn โดยที่ใช้ไดร์เวอร์ 8.1 เหมือนกันดูก่อนงับ
                      ปัญหา error อาจเกิดได้จากตัวไดร์เวอร์ รวมถึงตัวโปรแกรมที่ใช้ไม่สัมพันธ์กัน

Comment

พี่แปลภาษาให่ผมหน่อยจิ -*-

Comment

ได้งับป๋ม เดี๋ยวแปลให้
                          แต่จริงๆแค่ทำตามรูปก้ได้แล้วนะงับ
                          ลองกันทีละขั้นตอน ติดขัดตรงไหน ค่อยว่ากันเป็นสเต็ปไป....

Comment

ประเดนคือ ผมอ่านไม่ออก ( ตกอังกิด จิงๆ มันคือปมด้อย ของผม ) ผมกลัวกดปิดเด่วมันตูมตามขึ้นมา ซวยอีก T-T

Comment

Originally posted by sabymode View Post
                              ประเดนคือ ผมอ่านไม่ออก ( ตกอังกิด จิงๆ มันคือปมด้อย ของผม ) ผมกลัวกดปิดเด่วมันตูมตามขึ้นมา ซวยอีก T-T
                              มันไม่ได้จะระเบิดกันขนาดนั้นหรอกงับ

เอาเป็นว่าทีละขั้นตอน เรื่อยๆยาวๆ

Comment

Working...
                              X