Announcement

Collapse
No announcement yet.

x3 ใช้กับออนบอร์ดไม่ดีหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x3 ใช้กับออนบอร์ดไม่ดีหรอครับ

มันให้คุณภาพเสียงไม่เต็มที่หรอป่าวครับ เห็นเค้าพูดกันในเวบอ่ะครับ

ออนบอร์ดมันก็คุณภาพเสียงแค่ระดับนึงครับ ถ้าอยากใหเสียงที่ได้ออกมาดีฟังเพราะๆ
    ก็ต้องมีทั้งต้นฉบับเสียงที่ดี Sound Card ที่ดี และแน่นอนครับลำโพง

3 อย่างนี่สำคัญไม่ยื่งหย่อนไปกว่ากันครับ

แต่สำหรับคนที่ไม่ซีเรียสก็ไม่มีปัญหานี้ครับ ถ้าฟังแล้วหูเรารับได้ ไม่รู้สึกว่าไม่ดีอย่างโน้นนี้จนน่ารำคาญ

สำหรับผมเองก็เพิ่งสั่งตัว Sound Card ต่อภายนอกไปครับ เป็นที่เขาเรียกว่า USB DAC ของ Super Pro 707 อิอิ อีกไม่นานคงได้มาใช้แล้ว

Comment

เรื่องเสียง ลองแล้วต้องรู้ตัวเองครับว่าพอตรงไหน ไม่งั้นมันจะยาวครับ เมื่อก่อนผมก็ไม่สนใจเท่าไหร่ ตอนนี้ชักถลำT_T

Comment

อ่อครับ ขอบคุณครับผม

Comment

Originally posted by เงา View Post
          ออนบอร์ดมันก็คุณภาพเสียงแค่ระดับนึงครับ ถ้าอยากใหเสียงที่ได้ออกมาดีฟังเพราะๆ
          ก็ต้องมีทั้งต้นฉบับเสียงที่ดี Sound Card ที่ดี และแน่นอนครับลำโพง

3 อย่างนี่สำคัญไม่ยื่งหย่อนไปกว่ากันครับ

แต่สำหรับคนที่ไม่ซีเรียสก็ไม่มีปัญหานี้ครับ ถ้าฟังแล้วหูเรารับได้ ไม่รู้สึกว่าไม่ดีอย่างโน้นนี้จนน่ารำคาญ

สำหรับผมเองก็เพิ่งสั่งตัว Sound Card ต่อภายนอกไปครับ เป็นที่เขาเรียกว่า USB DAC ของ Super Pro 707 อิอิ อีกไม่นานคงได้มาใช้แล้ว
          ตงลงได้ตัวUpgradeมิ แอบเชียร์อยู่ครับ

Comment

Working...
          X