Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU NB Link Width คืออะำไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU NB Link Width คืออะำไร

ขอถามรวมๆ ดังนี้ครับ

1.CPU NB Link Width คืออะำไรครับ
    แล้ว NB มันย่อมาจากอะไรครับ
    เข้าใจว่ามันเกี่ยวกับค่า HT

2.สาย 4 พินที่ให้มากับ Power Supply เอาไว้ทำไมครับ

3.South bridge ของ NF6P มันอยู่ตรงไหนครับ
    Last edited by xp_ocz; 3 Nov 2008, 22:38:05.

์ืืNB North Bridge
    SB South Bridge

สาย4Pin คือไฟเลี้ยง CPU ครับ

SB ของ NF6P ซิ้งสีทองตรงกลางบอร์ดครับ

Comment

ขอบคุณครับ -*-"

Comment

Originally posted by boyro View Post
        ์ืืNB North Bridge
        SB South Bridge

สาย4Pin คือไฟเลี้ยง CPU ครับ

SB ของ NF6P ซิ้งสีทองตรงกลางบอร์ดครับ
        แล้ว North Bridge ละครับท่าน

สาย 4 พินถ้าไม่เสียบ มันก็ใช้งานได้ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

แล้วใน Bios ของ Ax78 มันมี NB/SB A-LINK Clock เอาไว้ทำไรเหรอจ๊ะ

Comment

Working...
          X