Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ GALAXY 9600GT Silent เข้ามาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ GALAXY 9600GT Silent เข้ามาหน่อยครับ

อยากรู้ว่า GALAXY 9600GT Silent ตัวเป็นไงบ้างร้อนอย่างที่เค้าบอกจริงรึเปล่าครับแล้วใช้ดีมั้ยครับมีปัญหาอย่างอื่นอะไรอีกมั้ย พอดีการ์ดตัวเก่าเอาไปเคลมแล้วยังไม่ได้เลยกะจะซื้อมาใช้อ่ะครับเห็นค่าตัว3490-ประกันก็สามปี แล้ว psu 400 วัต บ้านๆเนี่ยใช้ได้รึเปล่าครับถ้าไม่ได้TSUNAMI Commander ใช้ตัวนี้ได้มั้ยครับเห็นค่าตัวพอจะสู้ไหวขอบคุณครับ

spec
    E2180
    ARSrock concore1333
    HDD 250 SATA=1
    DVD=1
    Last edited by katsumoto; 6 Dec 2008, 01:15:10.

มีอะไรในนี้หรือครับ เข้ามาแล้ว อิ อิ

TSUNAMI Commander ผมว่าไหวนะครับ

Comment

เดิมๆ ก้อร้อนอยู่นะครับ ผมเล่นเกมซัดไปกว่า 80c ผมเลยเอาพัดลมมาวางบนซิ้ง ห้องผม ค่อนข้างร้อนครับ อุณหภูมิห้องประมาณ35c idle อยูที่ 42 เล่น crysis ประมาณชั่วโมง พุ่งไป 50 กว่า ผมว่ามันไม่ร้อนนะ ส่วนเรื่อง psu มันพอไหวนะครับ แต่ระยะยาวนี้ไม่รู้ครับ ว่าจะเป็นยังไง ถ้าอยากไห้การ์ดมันอยู่กะเรานานๆ ก็ควรใช้ psu ดีๆ หน่อย ลงทุนเพิ่มตังหน่อยครับ จะได้คุ้มกะสิ่งที่ได้มา ตัวผมยังใช้ Gview titanium เลยครับ เ ห็นมันสวยดี มีแต่คนว่า ว่ามันห่วย ว่าจะลองของซะหน่อย
      Last edited by maitalk; 6 Dec 2008, 02:48:17.

Comment

เอาพัดลมอะไรมาวางหรอครับ
        แล้วถ้าไปเล่น8800GTของASUSล่ะครับไฟจะพอมั้ยแล้วมานจะร้อนมากรึเปล่าหรือไม่ก็มี9600ตัวไหนที่ราคาไม่เกิน4000ที่น่าสนใจมั่งอ่ะครับ

Comment

ร้อนแต่ว่าไม่ดับไม่มีปัญหาผมว่าคงไม่เป็นไรหรอกคับ อย่าคิดไปตามกระแสคับเด๋วแบงค์พันจะหลุดจากกระเป๋าตังไม่รู้ตัว เอิ๊กๆ

Comment

8800GT กับ 9600GT ประสิทธิภาพต่างกันเล็กน้อยเองครับ ต่างกันมากบางเกม แต่โดยรวมแล้วคุ้มค่าทั้ง 2 ตัว ถ้าราคาไ ม่ต่างกัน มากก็ 8800 ดีกว่าครับ ส่วนเรื่องไฟ ตอนมัน idle มันกินไฟพอๆ กันครับ แต่ตอน full กะ peak 8800 กินไฟเยอะกว่าแต่ไม่มาก

Comment

แล้วเจ้า GALAXY 9600GT Silent ที่ว่าใช้พัดลมมาติดเนี่ยกัดลมอะไรหรอครับแพงรึเปล่า

Comment

โอ้ ไม่จริง 80 องศา ของผม 32 - 49 ครับอย่างมากแล้วนะเนี่ย เอาพัดลมธรรมดานี่แหละครับ ตัว 80 บาทนี่แหล่ะ
                ใช้อยู่คุ้มมากมาย ขนาด CPU ผม P4 นะเล่นไครซิส 1280 x 1024 All high ยังลื่น กะตุกบ้างไม่น่าเกียจ

Comment

Originally posted by royyime View Post
                  โอ้ ไม่จริง 80 องศา ของผม 32 - 49 ครับอย่างมากแล้วนะเนี่ย เอาพัดลมธรรมดานี่แหละครับ ตัว 80 บาทนี่แหล่ะ
                  ใช้อยู่คุ้มมากมาย ขนาด CPU ผม P4 นะเล่นไครซิส 1280 x 1024 All high ยังลื่น กะตุกบ้างไม่น่าเกียจ
                  คือ 80c นี่คือไม่มีพัดลมน่ะครับ ถ้ามีพัดลมก้อหายห่วง

Comment

พัดลมนี่หมายถึงพัดลมอะไรอ่ะครับพัดลมเคสพัดลมการ์ดจอบหน้าตาเปนไงมีรูปให้ดูก็ดีครับ

Comment

ความร้อนแค่นี้เอง...อิอิ
                      เจ้า 9600 gso oc ของผมถ้าอุณภูมิขนาดนี้มันคงหนาวอ่ะครับ
                      ผมปกติเล่นเกมฟูล 96+ เคยเยอะสุดที่ 107องศา
                      Idle เฉยๆก็ไป 64 แล้ว

Comment

ตกลงมันเป็นพัดลมแบบไหนหรอครับ

Comment

ผมใช้ 9600GT Silent
                          http://www.overclockzone.com/Lightro...ent/index.html

ใช้ที่รัดสายผูกพัดลมเคสกะครีบมันเลย ถ้าต้องการจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ
                          นี่ผลงานครับ

Comment

ครับมีรูปก็ดีครับ อิอิ

Comment

ประมาณนี้อ่ะครับ แต่ของผมติดพัดลมอันเดียว

credit : Gearhead

Comment

Working...
                              X