Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมอุปกรณ์ไฟฟ้าบางทีต้องถอดปลั๊กเสียบใหม่ถึงจะติด?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมอุปกรณ์ไฟฟ้าบางทีต้องถอดปลั๊กเสียบใหม่ถึงจะติด?

สงสัยอ่าครับทำไมอุปกรณ์ไฟฟ้าบางทีต้องถอดปลั๊กแล้วเสียบใหม่ถึงจะติด?
    ไฟมันยังค้างอยู่เลยต้องถอดเสียบใหม่หรือว่าอย่างไรครับ

อุปกรณ์อะไรครับ

Comment

เคยเจอผ่านๆ มา นะครับก็มี คอม เมื่อกี้ลำโพง (ไม่ได้เป็นบ่อยนะ ^^)

Comment

ก็เคยเป็นเหมือนกันครับ ส่วนมากจะเป็นทีบอร์ด เช่น ตอนไฟที่บ้านดับ เครื่องก็ดับตาม แต่พอไฟที่บ้านมา แล้วลองเปิดเครื่องดู เปิดไม่ติดซะงั้น ต้องไปถอดขั่ว psu ออก แล้วใส่ใหม่ ถึงเปิดติด หรือถ้าไม่ถอดขั่วไฟpsuออก ก็ต้องรอประมาณ 5 นาที แล้วเปิดถึงจะติด เล่นซะมึนเลยย

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
          ก็เคยเป็นเหมือนกันครับ ส่วนมากจะเป็นทีบอร์ด เช่น ตอนไฟที่บ้านดับ เครื่องก็ดับตาม แต่พอไฟที่บ้านมา แล้วลองเปิดเครื่องดู เปิดไม่ติดซะงั้น ต้องไปถอดขั่ว psu ออก แล้วใส่ใหม่ ถึงเปิดติด หรือถ้าไม่ถอดขั่วไฟpsuออก ก็ต้องรอประมาณ 5 นาที แล้วเปิดถึงจะติด เล่นซะมึนเลยย
          ของผมก็เคยเป็นอาการเดี้ยว กับคุณเลย

ไฟดับ แล้วไฟติด แค่คอมเปิดไม่ติด ตอนนี้แรกคิดว่าเอาแร้วไหมล่ะ
          คอมเพิ่งซื้อได้ 2 เดือย มันจะพังแล้วหรอเนี่ย
          เลยโทรไปถามพี่ที่เป็นช่างคอมฯ เค้าบอกว่า ให้ดึงปลั๊กหลังคอมฯออก
          แล้วเสียบใหม่ ปรากฎว่า เปิดติดแห่ะ
          โล่งใจเลยครับพี่้น้อง นึกว่ามันไปสะแร้ว

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
            ระวังเสียน่ะครับ ของผมเคยไฟดับเหมือนกันเปิดมาใช้งานได้ไม่เกินวันดังแป๊กพังตานั้นมันนานมาแล้วหละ

Comment

Working...
            X