Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูspec ที่ผมอยากupgradeให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูspec ที่ผมอยากupgradeให้หน่อยครับ

Asus P5B-MX Wifi-AP
    Pentium D 915
    RAM Kingmax DDR667 1GB
    คือตอนนี้มีharddisk ide อยู่สองลูกครับ อยากใช้งานต่อจะทำยัไงดีครับ
    maxtor 160GB +maxtor 250gb
    ผมควรจะซื้อsata เพื่อใส่กับboardใหม่รึป่าวครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

ดูที่ความจำเป็นครับ ถ้าขอเดิมไม่ได้มีปัญหาอะไร ก็อย่างไปหาเรื่องเสียตังเลยครับ ประหยัดไว้ดีกว่า

วิธีต่อก็ไม่อยากครับ

บอร์ดตระกูล P5B มี IDE แค่ 1ช่อง เราจะเสียบได้แค่ HDD 1ตัวและ CD ROM 1ตัว
    ส่วน HDD อีกตัวก็หา การ์ดIDE/PCI มาเสียบก็ใช้งานได้แล้ว

Comment

Working...
    X