Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดู Spec ให้ทีครับ 2 ชุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดู Spec ให้ทีครับ 2 ชุด

จาไปซื้อประมาณอาทิตย์นี้อะครับ

ชุดที่ 1
    งบประมาณ 20k

X2 3800+
    Alive VSTA
    1GB*2/667 Corsair
    160GB Seagate
    Galaxy 7900GS
    Delux500w

ชุดที่ 2
    งบประมาณ 30k

E4400
    DS3 Rev3.3
    XFX 8800GTS
    Enermax 460w

ช่วยดูทั้ง 2 ชุดนี้ให้ทีครับว่าต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ช่วยแนะนำทั้ง 2 ชุดเลยนะครับ (ไม่ได้ให้เลือกนะครับว่าจะเอาชุดไหน)

ใช้เล่นเกมส์ + ใจร้อนชอบไวๆ + ชอบเปิดโปรแกรมเยอะๆ

ครับ

และช่วยแนะนำร้านที่พันทิพย์ที่ผ่อนชำระได้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Originally posted by bankbonkbank View Post
    จาไปซื้อประมาณอาทิตย์นี้อะครับ

ชุดที่ 1
    งบประมาณ 20k

X2 3800+
    Alive VSTA
    Galaxy 7900GS
    Delux500w

ชุดที่ 2
    งบประมาณ 30k

E4400
    DS3 Rev3.3
    XFX 8800GTS
    Enermax 460w

ช่วยดูทั้ง 2 ชุดนี้ให้ทีครับว่าต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ช่วยแนะนำทั้ง 2 ชุดเลยนะครับ (ไม่ได้ให้เลือกนะครับว่าจะเอาชุดไหน)

ใช้เล่นเกมส์ + ใจร้อนชอบไวๆ + ชอบเปิดโปรแกรมเยอะๆ

ครับ

และช่วยแนะนำร้านที่พันทิพย์ที่ผ่อนชำระได้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

OK ทั้ง 2 ชุดแล้ว ครับ แรงทั้งคู่ ละ

Comment

ดีทั้ง 2เลยครับ ลงตัว

Comment

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

Comment

สองชุดราคาคนล่ะเรื่องเลย

Comment

ป่าวครับ

คืออาจจะซื้อชุดที่ 1 ไม่ก็ชุดที่ 2 อะนะ

Comment

Originally posted by bankbonkbank View Post
              ป่าวครับ

คืออาจจะซื้อชุดที่ 1 ไม่ก็ชุดที่ 2 อะนะ
              ถ้าเลือกซื้อ ไม่จัดให้ราคาได้ๆกันหละคับ จาได้ ลังเลกว่านี้ ^^''a

Comment

แล้วบอด DS3 กับ DFI Dark (DFI นี่ยี่ห้อหรอครับ) อันไหนดีกว่ากันครับ

Comment

แล้วบอด DS3 กับ DFI Dark (DFI นี่ยี่ห้อหรอครับ) อันไหนดีกว่ากันครับ
                  ใช้เดิมๆ ประสิทธิภาพพอกันครับ ถ้า oc DFI Dark น่าจะไปได่ไกลกว่า
                  ผมว่าประกัน DFI Dark เห็นคนเคยใช้เค้าว่าประกันชั้นเยี่ยม

Comment

Working...
                  X