Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือผมมีปัญหากับ Harddisk Seagate SataII 160 g

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือผมมีปัญหากับ Harddisk Seagate SataII 160 g

คือ ตอนผมเล่นคอมปกติ เสร็จแล้วคอมก็ดับ และเหม็นไหม้ ผมก็รีบถอดปลักออก จากคอม เสร็จผมก็เปิด Case ดูว่า กลิ้นไหม มาจากไหน ปรากฏว่าเหม็นไหม้มาจาก Harddisk ผมอยากถามว่า จะสามารถส่ง Claim ส่งซ้อมได้หรือเปล่าครับ D Computer สาเหตุที่ไหม้เป็นเพราะเราผิดเองหรือเปล่าครับ พึงจะซื้อมาได้เพียงหนึ่งเดือนครับ ตกใจหมดเลย... ขอบคุณครับ

แผงวงจรบริเวณ PCB ไหม้ เครมได้ครับ
    ถ้าตรงขั้วเสี้ยบไฟไหม้ ลุ้นครับ อาจจะเครมไม่ได้ หรือถ้าเครมก็ได้ก็เสียตัง หรือเครมฟรีผ่านฉลุย

Comment

ขอบคุณครับ

มีแต่กลิ้นไหม้ออกมาจากข้างในครับ ตรงที่เสียบไม่ได้ไหม้ครับ ไม่มี รอย อาร์ค อะไรเลยครับ

ตอนแรก รองเปิดคอม อีกที ไม่ติดครับ เหมือน Mainboard (Asus P4P800)จะตัดไฟออกไป แต่เอา Harddisk ลูกที่ มีกลิ่นไหม้ออก ก็เปิดติด ใช้งานได้ปกติ

ผมว่า Harddisk SataII ไม่เห็นดีเลยครับ ผม ซื้อมาสองลูกเป็นแบบนี้สองลูกเลยครับ ผมมี
      SataI และ IDE ไม่เคยมีปัญหาแบบนี้เลย เศร้า...

Comment

เพราะบอร์ดมันรับแค่ sataI หรือเปล่าครับ ไม่แน่จัยเหมือนกัน

Comment

ลองเครมดูครับ

ส่วนที่คุณบอกว่าไหม้มาแล้วสองลูก
          ผมว่าคุณควรจะเช็คระบบระบายอากาศในเคสของคุณด้วยครับ

Comment

แอบแบ๋วแล้วเข้าศูนย์

Comment

ชื่อ จขกท.นี่....ยังงัยยังงัยอยู่นา

Comment

^ 555 ชื่อกับของจริง แตกต่างกัน เหวกับภูเขาเลยครับ อิอิ แน้ชื่อให้จำง่ายครับ 5555

Comment

Originally posted by modx View Post
                  เพราะบอร์ดมันรับแค่ sataI หรือเปล่าครับ ไม่แน่จัยเหมือนกัน
                  มะน่าเกี่ยวครับ เพราะผมใช้อยู่เหมือนกันไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

Comment

Working...
                  X