Announcement

Collapse
No announcement yet.

PCI EXPRESS 1.0 VS 2.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PCI EXPRESS 1.0 VS 2.0

เอามาแปะให้อ่านครับ(แปลกันเองนะครับ) ต่างกันแค่ไหน คุ้มหรือไม่ที่จะเปลี่ยน mainboard??? เพื่อ 2.0
    (ยังบอกว่า 3.0 จะออกปี 2010 อีก)

http://www.anandtech.com/cpuchipsets...spx?i=3192&p=1

เพราะ PCI express ไม่ใช่แค่มาตรฐานที่ใช้ในคอมนะซิ เป็นมาตรฐานที่ใช้ในระบบสื่อสารขนาดใหญ่ด้วย ที่มีหลายบริษัทร่วมกันออกแบบ platform ที่เรียกว่า Advanced Telcom Computing Architecture หรือ ATCA

ถูกนำมาใช้ในโหนดต่างๆในเครือข่ายโทรศัพท์ดิจิตอลยุคใหม่ที่นับวันต้องการ bandwidth สูงมากจากให้บริการ data

อีกอย่าง ก็เพื่อให้พ่อค้า hardware มีของใหม่ขายได้เรื่อยๆ

DX10 ที่จะมีการทำงานประสานกันระหว่าง CPU กับ GPU ในสองทิศทางมากขึ้น อาจต้องการมันก็ได้ ผมว่านะ เพียงแต่คนพัฒนาเกมวันนี้ยังห่วงระบบเก่าอยู่

Comment

ยังใช้ 1.0อยู่เลย อิอิ

Comment

ผมขอตัวช่วย ดิกชินนารี 1 เล่มครับ Eng F ตลอด --"

Comment

ไม่รู้อ่ะว่าคุ้มไม๊ รู้แต่ที่ใช้อยู่ เล่นเกมได้ ทำงานได้ ก้พอแระ หุหุ

Comment

บอร์ดตัวไหนมั่งอะครับ ตอนนี้ ที่ ราคาไม่แพง (ไม่เกิน 9k) แต่รองรับ PCI Express 2.0 ^^'a

Comment

รอ 3.0 ทีเดียวเลยครับ(เพราะตอนนี้กินแกรบแทนข้าวอยู่เหอๆ)

Comment

ตัวเก่ายังใช้ได้ดี ไม่มีปัญหาครับ(PCI 1.0 + 8800GT)

Comment

อ่านแระ โหเป็นอย่างงี้นี่เอง มิน่าล่ะ ตูแปลม่ายออกนี้เอง - -

Comment

bandwidth 1.0 คงใช้ได้อีกไกลอยู่ เพราะยังไม่เต็มความสามารถมันเลย

Comment

Working...
                    X