Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Quadcore บางรุ่นยังแพงกว่า i7 อะครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Quadcore บางรุ่นยังแพงกว่า i7 อะครับ??

ทำไม Quadcore บางรุ่นยังแพงกว่า i7 อะครับ??

มีโอกาสที่ Quadcore จะถูกกว่า i7 ไหม อีกกี่เดือนครับ

ขอบคุณ

ดัน

Comment

นั่นนาสิ

Comment

ก็ราคาค้าง stock อ่ะคับ

ส่วน i7 ต้องกลางปีหน้า ลงแน่ๆ หรือ เร็วๆนี้ Intel จะเปิดตัว i5 คือตัว i7 ที่ support ram แบบ dual channel

Comment

การตลาด หรือป่าว

Comment

รอ Core i7 ออกรุ่นกลางๆมาก่อนนั่นล่ะคับ Quad Core รวมทั้ง Core 2 จึงจะลดราคาลงมา ช่วงนี้ยังตรึงราคาไว้อยู่ก็เพราะเหตุผลทางการตลาด

Comment

Originally posted by Icemancmx View Post
              ก็ราคาค้าง stock อ่ะคับ

ส่วน i7 ต้องกลางปีหน้า ลงแน่ๆ หรือ เร็วๆนี้ Intel จะเปิดตัว i5 คือตัว i7 ที่ support ram แบบ dual channel
              ถุกต้องเลยครับถ้าทำงานมีตังเป็นก้อนก็จะสอย quad มาเล่นเอา dual ให้ที่บ้าน

Comment

โอม จงลงๆ

Comment

ของไฮโซ ยังไงเค้าก็ไม่ลดง่ายๆครับ แต่จะหายจากตลาดไปเลย

ปล. เจ้า Core i5 นี่คือ Socket 1156 กับ ชิป Intel P55 หรือเปล่าหว่า

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                    ของไฮโซ ยังไงเค้าก็ไม่ลดง่ายๆครับ แต่จะหายจากตลาดไปเลย

ปล. เจ้า Core i5 นี่คือ Socket 1156 กับ ชิป Intel P55 หรือเปล่าหว่า
                    ถ้าเป็นอย่างนี้ ถ้าจะเล่น i7 ต้องเล่น X58 หรือเปล่าครับ แล้วเจ้า i5 นี่ด้อยกว่าเยอะไหมครับ ผมคิดว่าอยากจะได้ i7 920 อยู่นะครับ แต่วา่บอร์ดแพงไปหน่อยนะครับ ไม่ค่อยอยากสู้ อย่างนี้ผมก็ต้องทำใจหรือเปล่าครับ

Comment

ผลคร่าวๆ ทดสอบ Core i5 แรงกว่า Q9xxx นะครับ และบอร์ด Intel P55 ก็น่าจะหลักพัน ถ้ารอได้ก็รอครับ ออกปีหน้าไม่รู้เดือนไหน

Comment

Originally posted by dnet View Post
                        ถ้าเป็นอย่างนี้ ถ้าจะเล่น i7 ต้องเล่น X58 หรือเปล่าครับ แล้วเจ้า i5 นี่ด้อยกว่าเยอะไหมครับ ผมคิดว่าอยากจะได้ i7 920 อยู่นะครับ แต่วา่บอร์ดแพงไปหน่อยนะครับ ไม่ค่อยอยากสู้ อย่างนี้ผมก็ต้องทำใจหรือเปล่าครับ
                        มี P55 ครับ แต่ ปลายปีหน้า ถ้าไม่ได้ใช้งานอะไรหนักหน่วงมาก แนะนำ Quad พอครับ

Comment

รอดูๆไปก่อนดีก่า

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                            ผลคร่าวๆ ทดสอบ Core i5 แรงกว่า Q9xxx นะครับ และบอร์ด Intel P55 ก็น่าจะหลักพัน ถ้ารอได้ก็รอครับ ออกปีหน้าไม่รู้เดือนไหน
                            หลักพันนี่ พันต้นๆ พันกลางๆ หรือ พันปลายๆ

Comment

ผมว่ามันจะมาแทนพวก P45 ราคาน่าจะหลากหลายตั้งแต่ 3xxx ++ ตามความไฮโซ แต่รอนานโคดๆ

Comment

Working...
                              X