Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ อะไรเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ อะไรเสีย

เปิดเครื่องมา ไม่มีสัญญาณจอภาพ เงียบกลิบ
    ไฟสีเขียวไม่ขึ้น แต่มีไฟสีแดงขึ้นพักนึงแล้วก็ดับไป
    อุปกรณ์ บอด ECS
    ใช้กาดจอออนบอด
    ซีพียูพัดลมหมุน
    ฮาดดิดทำงาน

เพิ่งประกอบหลอ ดูทุกอย่างว่าเสียบแน่นหรือป่าว หรือไม่อาจจะเป็นที่บอร์ด

Comment

ประกอบมานานแล้วครับ
      ตอนนั้นยังเล่นปกติดี ปิดเครื่อง พอมาเล่นตอนเช้าก้อเป็นเฉยเลย

Comment

ถ้าเปิดมานานแล้วอุปกรณ์บางตัวอาจจะลาโลกไปแล้วล่ะครับ

Comment

เช็คที่แรมครับ

ลองถอดแรมออกมาทำความสะอาดซะหน่อย แล้วก็เสียบลงไปใหม่ครับ
          หรือถ้ามีแรม 2 ตัวแบบ Dual ก็ให้ถอดทั้งสองตัวออกมา แล้วให้ท่านลองเสียบแรมทีละตัว แล้วทดสอบเปิดเครื่องดูครับ

แรมมันขยับนิดเดียวเครื่องก็ค้างแล้วครับ
          - -. เคยเอามือไปแตะแรมตอนเปิดเครื่องอยู่ ปรากฏว่าเครื่องค้างในทันทีทันใดเลย

Comment

Working...
          X