Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบไม่เกิน 2หมื่น ช่วยเลือกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบไม่เกิน 2หมื่น ช่วยเลือกหน่อยครับ

เห็นบอกว่าจะไม่มี 4890x2
    ตอนนี้ตัวที่เล็งๆไว้มี 4890 CF / 4870x2 / GTX295
    3ตัวนี้ราคามันเท่าๆกันเลย เลยอยากทราบว่าตัวไหนจะแรงสุดครับ
    ไม่ได้ใช้เล่นเกมส์นะครับ ใช้ทำพวก Autocad

Originally posted by Not View Post
    เห็นบอกว่าจะไม่มี 4890x2
    ตอนนี้ตัวที่เล็งๆไว้มี 4890 CF / 4870x2 / GTX295
    3ตัวนี้ราคามันเท่าๆกันเลย เลยอยากทราบว่าตัวไหนจะแรงสุดครับ
    ไม่ได้ใช้เล่นเกมส์นะครับ ใช้ทำพวก Autocad

Comment

คนมีตัง ทำอะไรก็ไม่น่าเกลียด
      จัดตัวแรงๆ ไปเลย

Comment

ถ้าให้เลือกผมเอา 295

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
          คนไม่เล่นเกมส์มันแปลกมากหรอครับ
          แล้วพี่ผมเค้าจบ วิศวะโยธา เลยต้องทำ Autocad

Comment

ไม่ได้ใช้เล่นเกมส์แต่การ์ดพวกนี้มันการ์ดทำมาเพื่อเกมส์นี่ครับ ถ้า Autocad น่าจะไปเน้นพวกซีพียูกับพวกแรมอะไรทำนองนั้นมากกว่า แต่ถ้าจะเอาแรงสุดดูเหมือน 4890 กร๊อสไฟ จะแรงสุดนะครับ

Comment

แรมรู้สึกจะมีอยู่ 6GB CPU i7 920 แล้วพี่ถามว่าการ์ดจออะไรดี ผมก็เลยมาถามคนในนี้อีกทีครับ

Comment

ใช้ Quadro ดีกว่ามั้ง

Comment

Originally posted by MSI View Post
                  ใช้ Quadro ดีกว่ามั้ง
                  พอดีบ้านไม่ได้รวยขนาดนั้นครับ

Comment

GTX295

Comment

Autocad ซักพวก HD4850 หรือ GTS250 ก็น่าจะอยู่แล้วนะครับ ประหยัดไฟ ประหยัดเงินด้วยนะครับ

เอาเงินที่เหลือไปเน้น RAM/CPU/Monitor ขนาดใหญ่ๆ Res. สูงๆพื้นที่การทำงานเยอะๆดีกว่านะครับ ทำงานเขียนแบบมามัวนั่งเลื่อนแบบไปมานี่มันน่ารำคาญมากๆเลยอ่ะ

Comment

Originally posted by Not View Post
                        แรมรู้สึกจะมีอยู่ 6GB CPU i7 920 แล้วพี่ถามว่าการ์ดจออะไรดี ผมก็เลยมาถามคนในนี้อีกทีครับ
                        Originally posted by ez2q2031 View Post
                        Autocad ซักพวก HD4850 หรือ GTS250 ก็น่าจะอยู่แล้วนะครับ ประหยัดไฟ ประหยัดเงินด้วยนะครับ

เอาเงินที่เหลือไปเน้น RAM/CPU/Monitor ขนาดใหญ่ๆ Res. สูงๆพื้นที่การทำงานเยอะๆดีกว่านะครับ ทำงานเขียนแบบมามัวนั่งเลื่อนแบบไปมานี่มันน่ารำคาญมากๆเลยอ่ะ
                        295 โลด อย่างอื่นแรงพอแระ

Comment

295 เลยครับ

Comment

Autocad ถ้าการ์ดจอมันไม่มีผลขนาดนั้น ก็น่าจะ เอาแค่ GTS250 แล้วขาย CPU i7 920 แล้วซื้อ

ตัวที่แรงกว่านี้มา มันจะไม่ดีต่อการทำงานมากกว่า การืดจอนิครับ ถ้าไม่ใช่ ก็ขออภัยด้วยครับ พอดีไม่มีความรู้ด้านนี้เลย

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                              X