Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอยบอร์ด+cpuมา เปิดไม่ติดเลยครับ-*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอยบอร์ด+cpuมา เปิดไม่ติดเลยครับ-*-

ga-ma770-ds3
    กับ
    x2 5000+
    ครับ

ram ddrII-6400 4-4-4-15 2.1V ของ OCZ ของเดิม ใช้ได้แน่ๆ
    7950gtของเดิม ยังใช้ได้แน่ๆ

ประกอบเสร็จ... เปิดปั๊บ.... นิ่งสนิท...
    จอขึ้นno signal
    ไฟ harddiskไม่ติด

ไฟเข้าทุกชิ้นแล้วแน่ๆ harddiskหมุน พัดลมการ์ดจอหมุน พัดลมcpuหมุน
    ลองเอาgf6600ตัวเก่าเสียบก็ไม่มีอะไรขึ้น อืม...การ์ดจอไม่พังแน่ๆ
    ลองใส่ramตัวเดียวก่อน... อืมมก็ไม่มีอะไรขึ้น
    น่าจะเป็นที่อะไรอะครับ??ท่านใดมีอะไรแนะนำหน่อยสิครับ

แสดงว่าบอร์ดที่ถอยมาใหม่มันเสียหรือนี่??
    ถ้าเสียจริงงี้เซ็งเลยครับ เสียเงินเสียเวลาไปเคลมอีก เห้อ...

แล้วสาย4พินจ่ายไฟเข้าบอดแน่นดีป่าวครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      แล้วสาย4พินจ่ายไฟเข้าบอดแน่นดีป่าวครับ
      เสียบ24pinหมดไปแล้วครับต้องเสียบ4pinตรงนั้นอีกหรอครับ?
      Last edited by gimkim; 24 Oct 2008, 18:41:11.

Comment

เสียบสิครับ ที่ข้างๆ cpu อะครับ

Comment

Originally posted by gimkim View Post
          เสียบ24pinหมดไปแล้วครับต้องเสียบ4pinตรงนั้นอีกหรอครับ?
          เสียบครับ คนละไฟเลี้ยงกันครับ เหมือนตรงนั้นไปเลี้ยงการ์ดจอครับ เคยถามๆช่าง

Comment

เป็นที่แรมปาวครับ

OCZ เห็นโดนกันมาหลายคนละ ไม่ค่อยเข้ากับบอด

Comment

ตรงนี้รึเปล่าครับ มันไม่มีสายไฟจะเสียบแล้วนา- -
              ตัวเก่าผมไม่เสียบตรงนี้มันก็ได้นะเออ= =
              Attached Files
              Last edited by gimkim; 24 Oct 2008, 18:57:52.

Comment

Originally posted by gimkim View Post
                ตรงนี้รึเปล่าครับ มันไม่มีสายไฟจะเสียบแล้วนา- -
                ตัวเก่าผมไม่เสียบตรงนี้มันก็ได้นะเออ= =
                ใช่แล้ว....เสียบหรือยัง

Comment

ตรงนี้แหละงับ น่าจะเสียบครับ ของผมก็เสียบน่ะครับ แต่มีเหมือนกันบางคนก็ไม่เสียบ อันนี้ก็เคยเห็น แต่ก็เปิดติด

Comment

ตรงนั้นแหละครับ เสียบด้วย

Comment

จากpsuมันไม่มีสายจะเสียบแล้วอะครับ= =

Comment

งั้นลองถอดมาจาก 24 พิน มาเสียบดูครับว่าเปิดติดไหม

แล้วค่อยไปหาตัวแปลงเป็น 24 พินมาใส่อีกที

Comment

จากpsuมันไม่มีสายจะเสียบแล้วอะครับ= =
                          น่าจะมีนะ.............ดูดีๆๆยัง

Last edited by My Girl; 24 Oct 2008, 19:14:08.

Comment

เอา8pinเสียบไปละ ติดทันใด = ="

ขอบคุณครับทุกท่าน

Comment

เสียบซะ ติดเเน่ครับ

Comment

Working...
                              X