Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องอัพเกรดคอมฯ คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องอัพเกรดคอมฯ คับ

คืออยากรู้ว่า M/B ของผมตอนนี้ มันคือรุ่นเก่ามากเลยใช่รึเปล่าคับ ?

ผมอยากจะซื้อการ์ดจอใหม่ มาใส่ แต่ไม่รู้ว่า มันใช้ได้กับ การ์ดจอรุ่นไหนบ้าง CPU อะไรได้บ้าง

พยายามหา ข้อมูลใน Google แล้ว แต่ จนปัญญา จิง ๆ คับ

ยังไง ใช้ ถ้อยคำ ติด ๆ ขัด ๆ ยังไง ก้อ ขออภัย ณ ที่นี้ ด้วยคับ

ไม่รู้จะเรียบเรียงคำพูดยังไง

แต่ยังไงก้อ ขอบคุณคนที่มาตอบคำถามของผม ไว้ ล่วงหน้าเลยคับ

(ไม่รู้มีป่าว T-T)
    Attached Files

ก็เก่าพอสมควรนะครับ แต่ก็ยังถือว่าโอเคอยู่ ว่าแต่ดูตามลิ้งค์นี้ก่อนนะครับ ว่าใช่ตัวนี้รึเปล่า
    http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...ID=44&LanID=17
    Last edited by Alteizen; 7 Nov 2008, 13:45:41.

Comment

ขอบคุณมากคับ คุณ Alteizen ที่สละ เวลา มาตอบคำถามให้คับผม ^^

Comment

ไม่เป็นไรครับ แต่ไงดูลิ้งค์ก่อนดีกว่า ว่าใช่ตัวของที่คุณใช้ไหม?

Comment

คิดว่า น่าจะใช่ แล้ว นะคับ

แล้วก้อ ขอคำแนะนำเพิ่มเติมหน่อย คับ

คือว่าถ้า ผมอยากจะอัพ คอมฯ ให้ มันพอสามารถเล่นเกมในระดับที่พอใจ

แค่ระดับที่พอใจ เท่านั้นนะคับ ไม่เอาแบบหรูหรา

ควรจะ ต้อง ซื้อ อะไรมาเพิ่มเติมบ้าง คับ

Comment

ส่วนเรื่อง งบ ยังไม่เป็น ที่ แน่ใจ นะคับ แต่ ขอ ไม่เกิน หมื่น คับผม

ขอบคุณมากคับ

Comment

อัพไม่ยากนะครับแต่ถามก่อน ว่าจะใช้M/Bตัววนี้จริงๆเหรอ??

แนะนำคร่าวๆนิดนึงละกันครับถ้าจะเปลี่ยน
              M/B 1500ไหวมั้ย???
              Ram 1G.2แผง 880
              การ์ดจอ ซัก2200ก็พอ

รวมแล้ว4500 สู้ไหวมะครับ???

ปล.M/Bตัวนี้ แรมของมันอาจจะต้องซื้อของมือ2 ซึ่งอาจจะไม่น่าลงทุนทะไหร่น่ะครับ
              แต่ถ้าไม่เปลี่ยนM/B ก็ใช้แค่ตามนี้พอครับ Ramต้องBus 533นะ ช้าหน่อย

ถ้างบ5000 สู้ไหว พรุ่งนี้ เดะมาแนะนำของให้ครับ

Comment

5555+ ชะตา จขกท คงจะเหมือนกับผมเลย งันจัดไปแบบนี้เลยครับ
                Cpu ยังใช้การได้ดีครับ ถ้าจะอัพผมเชียร์ E5200 ตัวนั้นขายในนี้ประมาณ 1600 บาทครับ
                ส่วนในงบ 1500 บอร์ด ผมเชียร 945GCM-S ตัวนี้ รับ 533/667 ได้ PCI 2.0 Duo Ram ครบสูตร
                (งบ 1500 +,- 300) ยังหาตัวมาร่วมตัดสินใจไม่ได้เลย เอา PCI 2.0 กะ Duo Ram ใครรู้บอกที
                http://www.asrock.com/mb/overview.asp?Model=945GCM-S
                ส่วนแรม ก็ประมาน 1000-1200จัดไป2แผงไปเลย หรือ ถ้าถ้ามี 533 ก็ลองเสียบดูน่าจะได้ เลือกยี่ห้อเอาเลย
                ส่วนการ์ดถ้าไม่เอาไรมากจัด HD 4670 ไปเลยครับ 2800-3300 เลือกยี่ห้อเอาเลย

Comment

อัพแรมเป็น 2 G
                  DR2(667) 2GB. Kingston (Ingram/ Synnex) DDR2 for PC 860 LT.
                  เพิ่มการ์ดจอ ซัก 9600 GSO ก็เหลือ รับประทานแล้วครับ ขอบอก
                  ดู ไฟล์ 1080 ได้อย่างแจ๋ม เล่นเกมส์ อะไรก็ได้ที่อยากเล่น ไม่เชื่อลองดู ขอบอก อิ อิ

Comment

-*- M/B ของเจ้าของกระทู้ รับบัสแรมได้แค่ 533ครับ
                    ถึงถามความเห็นอยู่ว่า จะเปลี่ยนบอร์ดไหม

Comment

......
                      Last edited by balloonba; 2 Dec 2008, 15:25:31. Reason: แก้ก่อน

Comment

งบ 15000 คับ

อยากเปลี่ยน CPU VGA RAM

CPU อยากได้ E8400

VGA อยากได้ GF 9600 GTX

RAM ช่วยแนะนำด้วยคับผม

ไม่รู้ว่า M/B ตัวนี้ ใส่อะไรได้บ้าง

Comment

Working...
                        X