Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีการคำนวนไฟ POwer คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีการคำนวนไฟ POwer คับ

อยากรู้ว่าเราจะคำนวนไฟยังไงอ่าคับ ว่าอุปกรณ์ของคอมเรานั้นกินไฟเท่าไร

1 เเละคำนวนยังไงคับว่า power ตัวนี้ ตัวนั้นพอ อยากรู้วิธีดูอ่าคับ

2 เเละอยากทราบว่าถ้า power เวลามันเสียมันจะมีอากายังไง

มาขอความรู้อ่าคับ ยังไงก็ขอผู้รู้ ตอบพอเป็นเเนวทางให้หน่อยครับ

เว็บนี้ครับ http://extreme.outervision.com/psucalculatorlite.jsp

แค่เลือกรายชื่ออุปกรณ์

Comment

1. ประมาณเอาค่ะ จาก CPU และ VGA ซึ่งกินไฟมากที่สุดในเครื่อง
      2. ถ้า Power ไม่พอ เครื่องจะดับ แต่ถ้าเสีย มันก็ไม่จ่ายไฟให้กับเครื่อง เครื่องก็เปิดไม่ติดค่ะ

Comment

ขอบคุณครับ

เอ อีกอย่างพี่สาวคนที่โพสข้างบนมีเบอร์ไหมคับ

มีปัญหาอยากปรึกษา ^ ^

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
          เว็บนี้ครับ http://extreme.outervision.com/psucalculatorlite.jsp

แค่เลือกรายชื่ออุปกรณ์

อ่าพี่เเล้วพอได้ วัตต์มาเเล้วเเล้วเราจะไปเลือกซื้อดูเอาเองยังไงอ่าว่ามันตัวนี้ใช้ได้ไม่ได้

หรือว่าสมมุติมีเขียนไว้ข้างตัว power 450 W เเล้วที่เราคำนวนไปได้มัน 400 w ตัวนี้ก็ใช้ได้

ใช่ไหมคับพี่

Comment

วัตต์เต็มก็รุ่ง..............

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
              วัตต์เต็มก็รุ่ง..............
              ตามนี้ครับ เพราะเว็บมันอิงวัตต์เต็ม

Comment

Originally posted by celeron5555 View Post
                ขอบคุณครับ

เอ อีกอย่างพี่สาวคนที่โพสข้างบนมีเบอร์ไหมคับ

มีปัญหาอยากปรึกษา ^ ^
                โทรมาปรึกษากับผมก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by slate View Post
                  โทรมาปรึกษากับผมก็ได้ครับ
                  งั้นเราโทรไปแทนได้ม่ะ อิอิ

Comment

รอจด ครับ...
                    ไม่ได้จดฟามรู้ แต่จดเบอร์โทร อิอิ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                      รอจด ครับ...
                      ไม่ได้จดฟามรู้ แต่จดเบอร์โทร อิอิ

Comment

Working...
                      X