Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ Full HD กับการเล่นหนัง HD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ Full HD กับการเล่นหนัง HD ครับ

จอ 23" X233 Hbd ACER 1920*1080 Full HD ครับ พอเล่น hidef แล้วไม่เต็มจจอครับ บางเรื่อง เต็มบางฉาก ส่วนใหญ่แล้ว ไม่เต็มครับ ไม่เข้าใจเลย ขอท่านแนะนำด้วยครับ จักเป็นพระคุณอย่างแรง อ้อ ลืมครับ เล่นกับ WMP นะครับ

แล้วแต่หนังว่าบันทึกมาแบบไหนน่ะครับท่าน
    ถ้า 16:9 จะเต็มจอพอดี
    แต่ถ้าเป็น 2.35:1 จะมีแถบบนล่างนะท่าน

ส่วนใหญ่หนัง Hi-Def .mkv จะเป็น 2.35:1 น่ะท่าน

Comment

โอ้เคลียแล้วครับขอบคุณมากเลยครับ อ่านมาเกือบ 10 บอร์ดเลย และท่าน aeh 32 comfirm อีกที ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าจะให้เต็ม จอใช้โปรแกรม KM player ครับ แล้วไล่กดตัวเลข 1-0 มันจะปรับขนาดจอภาพได้หลายแบบครับ

Comment

23นิ้วหรอคับ มันจะเป็น 16:9ได้ด้วยหรอ ระวังจอfullhdหลอกนะของacerอะ มีคนโดนมาแล้วในบอร์ดนี้แหละ

ใช้kmp คลิกขวาเลือกcontrol แล้วเลือก ขนาดหน้าจอเอาคับ

Comment

Originally posted by arito View Post
            23นิ้วหรอคับ มันจะเป็น 16:9ได้ด้วยหรอ ระวังจอfullhdหลอกนะของacerอะ มีคนโดนมาแล้วในบอร์ดนี้แหละ

ใช้kmp คลิกขวาเลือกcontrol แล้วเลือก ขนาดหน้าจอเอาคับ
            Samsung 2333SW 23" ก็ 16:9 FullHD เช่นกันครับ
            ว่าแต่ FullHD หลอกนี่กระทู้ไหนอ่ะท่าน?

Comment

fullHD ก็คือจอที่มีความละเอียดที่ 1920x1080 ไม่ใช่หรอ
              มีหลอกด้วย อยากรู้ ๆ

Comment

Full HD หลอกนี้แบบไหนหว่าผมว่า ถ้าจอมันปรับได้ 1920x1080 ก็น่าจะเรียกว่า Full HD ได้น่ะ~

Comment

Full HD 16:9 ความละเอียด 1920*1080 ครับ

ถ้า 16:10 หรือ 8:5 จะเป็น 1920*1200
                  sigpic
                  -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                  -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                  งดแรงชั่วคราว

Comment

เมจอไม่เต็มจอ ไม่มีผลต่อคุณภาพครับ

Comment

ซักกระทู้แหละที่มีคนซื้อ acer มา แล้วบอกว่ามี fullhd แต่พอปรับแล้วดันไม่ชัดเหมือน fullhd จิงๆ

Comment

Originally posted by arito View Post
                        ซักกระทู้แหละที่มีคนซื้อ acer มา แล้วบอกว่ามี fullhd แต่พอปรับแล้วดันไม่ชัดเหมือน fullhd จิงๆ
                        แล้วคำว่า FullHD มันมาจากปากของคนขายหรือมาจาก Spec ในเว็บผู้ผลิตล่ะครับ?

Comment

หนังไม่ชัดใช่เป็นที่จออย่างเดียว
                          Full HD ที่ดูFormatอะไร

Comment

นั่นสิ

Comment

Working...
                            X