Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกไดร์ DVD-RW แบบมีกล่อง กับไม่มีกล่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พวกไดร์ DVD-RW แบบมีกล่อง กับไม่มีกล่อง

ทำไมมีกล่อง แพงกว่า ด้านหน้าสกรีนยี่ห้อมาด้วย

ไม่มีกล่อง(แพคใส่ถุงเลย) จะถูกกว่า ด้านหน้าไม่สกรีนยี่ห้อเลย

แล้ว 2 อย่างนี้ใช้ดีเหมือนกันมั้ยครับ ถ้าเป็นยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน

อยากรู้เหมือนกันคับ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน กองขายเป็นตั้งๆ เหมือนไม่มีราคาเลย ของปลอมป่าวก็ไม่ยุ้
      ถูกเเล้วต้องไม่มีกล่องเหรอ สงสัย??

ดันครับรอคำตอบท่านอื่นนะครับ

Comment

นั่นดิ ของเสียซ่อมมารึเปล่าก้อไม่รุ้

Comment

ลองเลือกที่มีประกันศูนย์ที่เราไว้วางใจดีกว่านะ เพื่อความสบายใจ....

Comment

มันแพงยี่ห้อมั้ง
            อีกอย่างน้ำมันแพงกล่องแพงด้วย แถมต้องห่อถุงอีก แล้วก็เสียค่าไฟเปล่าลมร้อนให้ถึงรัดกล่องอีกขั้นตอนเยอะ ไม่รู้เกี่ยวหรือปล่าวแฮะ

ของผมก็ซื้อแบบไม่มีกล่องครับ เป็น CD-RW สงสัยจะเป็นของเข้าทางชายแดน แต่คุณภาพสุดยอดเลยครับไรท์แผ่นแล้ว Scan ดู ไม่มี Error เลยครับ

มันคงไม่ต่างกันเท่าไรหรอกครับ มีกล่องกับไม่มี เอาแค่ให้มีประกันพอแบบเสียแล้วเคลมได้ดีกว่าครับ
            บางทีซื้อจากศูนย์จริงๆ ยังมีของเสียให้เราต้องกลับไปเคลมเลย

Comment

คือที่ผมซื้อมา Sony DVD-RW ไม่มีกล่องเหมือนกัน ประกัน (Ingram 1 ปี) 1,150-.
              หน้าไดร์ฟเป็นดำๆ ไม่มีคำว่า Sony เลย แต่คำว่า Sony จะป็นสติ๊กเกอร์บอกรุ่น วดป.ผลิต แปะอยู่ด้านบนตัวไดร์ฟ

คนขายบอกว่าถ้าพิมพ์คำว่า Sony มาที่ด้านหน้าจะทำให้ราคาแพงมาก รุ่นนี้เค้าเรียกว่ารุ่นถูกอ่ะครับ ของแท้และใหม่แน่นอน แต่ไม่พิมพ์ยี่ห้อที่หน้าไดร์ฟแค่นั้นเอง

Comment

คงประมาณแบบ Tray และแบบ Box อะครับ แบบ Tray มันจะราคาถูกกว่าแบบ Box เพราะแบบ Box มันมีค่ากล่อง ค่าแพ๊คกิ้งอะครับผม คุณภาพก็เหมือนกันแหละครับ

Comment

แบบไม่มีกล่องมันขนส่งได้เยอะกว่ามีกล่องครับ ช่วยลดค่าขนส่งได้ มันก็เลยถูกไง

Comment

กล่องมัน+ราคาเข้าไปด้วย

คุณภาพเท่ากัน

แล้วแผ่นโปรแกรมก็ไม่รู้จะเอาไปทำไม

Nero แบบ Demo -*-

Comment

แบบไม่มีกล่องมันไว้ขายพวกพ่อค้า ที่จะมาประกอบให้ลูดค้า หรือไว้ขายตามคอมยี่ห้อที่มันไม่ได้ผลิตเอง
                      เช่นคอมของเลเซอร์

Comment

- -

Originally posted by คน View Post
                        แบบไม่มีกล่องมันไว้ขายพวกพ่อค้า ที่จะมาประกอบให้ลูดค้า หรือไว้ขายตามคอมยี่ห้อที่มันไม่ได้ผลิตเอง
                        เช่นคอมของเลเซอร์
                        เห้นด้วยกับคนนี้

Comment

ก็เหมือนซื้อกับร้านทั่วไป กับไปซื้อตามโรงงานโดยตรงอะครับ

Comment

ผมก็ซื้อแบบไม่มีกล่องนะครับ ก็ใช้ได้ดีปกติ ไม่ต่างจากแบบมีกล่องอ่ะครับ

Comment

แบบ Tray เป็นแบบ OEM ครับ ทำจากโรงงานเดียวกัน แต่ไม่เขียนยี่ห้อข้างหน้าเท่านั้นเอง
                              แล้วแบบ Box ทางบริษัทเอามาขายเอง ยี่ห้อตัวเอง

Comment

Working...
                              X